ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถาม ผู้หญิง งบตั้งไว้ 600,000 ขับรถไปทำงานวันละ 20 กม จะเลื่อรุ่นไหนดีคะ  (อ่าน 5742 ครั้ง)

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
ส่วนใหญ่คนที่หลงซื้อก็เพราะอ่านหาข้อมูลตามเว็บบอร์ดนี่แหละครับ ขับดีอย่างนู้นอย่างนี้ ราคาอะไหล่ ค่าแรง ความ ทนทานไม่ต่างกับค่ายเจ้าตลาด บลาๆๆ เมื่อก่อนใครพิมพ์ถามที่นี่ก็มีแต่คนอวย ใครมาพูดความจริงก็โดนถล่ม ผมก็เป็นหนึ่งในคนที่หลงซื้อ mazda 2 ตัวแรก รถบ้าอะไร วิ่งมา 100,000 โลกว่า อายุ 7 ปี โดนค่ายางแท่งเครื่อง ค่าคอมแอร์ ค่าโช็ค คอยล์จุดระเบิด ค่าอะไหล่อื่นๆ  เกิน 100,000 บาท ไปแล้ว (ไม่ค่าอะไหล่เปลี่ยนตามระยะนะครับ)
  ยังอุตส่าห์ทนใช้  Mazda  อยู่อีก 5555    ตอนนี้ใครแนะนำซื้อ Mazda ต้องมีเคืองกันบ้างละ
ถ้าขายก็ราคาตกเยอะครับ ก็เลยต้องทนใช้ไป

ออฟไลน์ TCP

• Sr. Member
ตัวเลือกในสายตาผม

1. Swift รุ่นปัจจุบัน เป็นชอยส์แรก

2. Yaris ที่เพิ่งออกใหม่ เป็นชอยส์ที่ 2

3. หรือถ้ารอได้ ก็รอดู Honda City 5 ประตู เห็นว่า จะออกอีก 1-2 เดือนนี้แล้ว
    ( ออกมาแทน Honda Jazz ฉนั้น ราคามันจะอยู่ช่วง 6-8 แสน
      ถ้าคุณคิดตั้งงบจำกัดแค่ 6 แสน อาจจะได้แค่รุ่นล่างสุด ... แล้วรถมันยังไม่ออก
    >>> ผมก็เลยแนะนำไม่ถูกเหมือนกันว่า คุณควรจะรอมัน หรือจะมองข้ามไปเลยดี !!?? )

ออฟไลน์ 123ruj

• Full Member
แนะนำนำเงินมาดาวน
แล้วซื้อcivic hatchback

เจ้าของโพสท์ให้งบ 6 แสน
Civic HB  1.2 ล้านนะครับ
ซื้อได้ 2  คันเลย
555

ออฟไลน์ Jenny J

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยค่ะ
สรุปเลือก Yaris ไปค่ะ  :-[

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
อยากให้คำนึงถึงศูนย์บริการที่สะดวกด้วยนะครับ