ผู้เขียน หัวข้อ: กลิ่นจากเข้านอกเข้ามาในรถ เป็นมั้ยครับแก้ไขยังไงได้บ้าง  (อ่าน 2179 ครั้ง)

ออฟไลน์ imgimg

• Newbie
  • *
กลิ่นจากเข้านอกเข้ามาในรถ เป็นมั้ยครับแก้ไขยังไงได้บ้าง
เปิดระบบหมุนเวียนอากาศแล้ว จะมีกลิ่นไอเสีย และเครื่องเข้ามาในตัวรถ ของผมรุ่น GLA200 ประกอบนอก
มีใครเจอปัญหาแล้วไปแก้ที่ไหนมาแล้วจบบ้างครับ

ผมกดปุ่มอากาศหมุนเวียนทุก 30 นาทีแต่ถึงกดแล้วอากาศก็เข้ามาอยู่ดีครับ

เอารถไปที่ mms ช่างก็แจ้งว่าปกติ

มีที่ไหนแก้อาการพวกนี้ได้ใน กทม. พี่ๆช่วยแนะนำทีครับ

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
เป็นเรื่องปกติ ที่ต้องยอมรับ

ยกเว้นผม  ผมปิดช่องรับอากาศภายนอกทุกคันที่ใช้  แบบปิดผนึกสนิท  แต่ไม่เจาะ  แค่ล็อคประตูลมใต้ปัดน้ำฝน  เวลาจะรับลมภายนอก ก็แง้มกระจกนิดหนึ่ง

ออฟไลน์ Everest~!

• Jr. Member
  • **
    • slot666pro
รถผมก็เป็นครับ ปิดหมดทุกทางแต่ก็ยังมีกลิ่นเข้ามา เวลาแก้ก็เปิดกระจกแง้มๆเอาครับ
บริการ ติดตั้งหลังคาโรงรถ และ บริการ ติดตั้งแผงโซล่าเซลล์ บนหลังคาโรงรถ คุณภาพระดับพรีเมี่ยมจาก  SHERA Roof Solution

ออฟไลน์ imgimg

• Newbie
  • *
เป็นเรื่องปกติ ที่ต้องยอมรับ

ยกเว้นผม  ผมปิดช่องรับอากาศภายนอกทุกคันที่ใช้  แบบปิดผนึกสนิท  แต่ไม่เจาะ  แค่ล็อคประตูลมใต้ปัดน้ำฝน  เวลาจะรับลมภายนอก ก็แง้มกระจกนิดหนึ่ง

ขอบคุณพี่รุ่นไหนครับ เวลาไปปิดช่องรับอากาศผมต้องไปปิดที่ร้านประเภทไหนครับพี่ พอมีแนะนำผมมั้ยครับ

ออฟไลน์ tom46

• Hero Member
ของผมเป็น BMW รุ่นเก่าๆหน่อยนะครับ เท่าที่ผมเจอจะมีหลักๆอยู่ 2 จุด ตรงตู้แอร์ กับ แผ่นปิดอากาศด้านท้ายรถ

ตรงตู้แอร์ ถ้าตอนแรกๆของผมจะไม่มีอะไร จะมาเริ่มมีเอาตอนปีเริ่มนานๆละ เคยลองเปลี่ยนตู้แอร์มือสองดู เพื่อหวังพวกแผ่นปิดเปิดอากาศในตัวตู้ต่างๆ ก็ไม่ได้ผลอะไร จะเบิกตู้แอร์ใหม่ก็กระไรอยู่ ตอนหลังเลยยาซิลิโคนปิดตามขอบไม่ให้อากาศเข้าไปเลยครับ

ส่วนแผ่นอากาศท้ายรถของรุ่นผมมันจะมีสองข้าง จะเป็นคล้ายๆพวกหน้าต่างบานเกล็ด แต่เป็นแผ่นยาง เวลาแผ่นยางเก่าขาดหมดแล้วกลิ่นภายนอกจะเข้า พอเปลี่ยนไปก็หายครับ

ผมไม่รู้ของเบนซ์เขามีเวปเช็คพาร์ทอะไหล่หรือเปล่า ถ้ามีลองเริ่มดูจาก พวกแผ่นปิดเปิดด้านท้ายรถดูก่อนก็ได้ครับ ราคาจะไม่แพงครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN