ผู้เขียน หัวข้อ: รถโตโยต้า estima acr50 มีอาการเหยียบคันเร่งแล้ว รถไม่ขยับ เข็มวัดรอบไม่ขยับ ใส่เกียร์ถอนหลังรถวิ่ง  (อ่าน 2725 ครั้ง)

ออฟไลน์ UK16

• Jr. Member
  • **
ตามนั้นเลยครับไม่มีอาการ เสียงสะดุดแปลกใดๆ เหยียบคันเร่งรถนิ่งไม่มีเสียงเร่ง รอบไม่เพิ่ม รถไฟโชว์รูปเครื่องมานาน เพราะเจ้าของเดิมใส่กล่อง f con v proมาครับ ใช้งานปกติมาตลอด  ตอนนี้งง เอารถเข้าศูนย์โตโยต้า ถอดกล่อง fcon ออก อาการก็ไม่หายครับ รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับผม

ออฟไลน์ luzifur

• Full Member
เช็คโค้ทดูขึ้นว่าอะไรครับ

อาการนี้น่าจะลิ้นคันเร่งหรือเปล่าครับ ลองหาสลับดู หรือถอดทำความสะอาด

• **
เช็คโค้ทดูขึ้นว่าอะไรครับ

อาการนี้น่าจะลิ้นคันเร่งหรือเปล่าครับ ลองหาสลับดู หรือถอดทำความสะอาด
ขอบคุณมากครับ ศูนย์แจ้งว่าโค้ทครั้งที่สองแจ้งว่าปัญหาเกี่ยวกับคันเร่งครับ วันนี้เขาจะตรวจสอบให้ครับ

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
เกียร์ถอยวิ่งได้  เดินหน้าไม่ได้  กดคันเร่งรอบไม่ขึ้น

"เป้าหมายมีแค่  คันเร่งกับลิ้นปีก  เท่านั้นมั้งครับ  แต่แปลกตรงเดินหน้าไม่เคลื่อนนี่แหละ"

jaesz

• บุคคลทั่วไป
อาการแบบนี้ อาจจะเป็นสายไฟจากคันเร่งไปกล่องมีขาดครับ หรือพินที่ต่อเข้ากล่องหัก หรือวงจรหักในกล่องเครื่อง

• **
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ 0 แจ้งมาแล้วว่าเสียที่เรือนลิ้นเร่งครับ รอสั่งอะไหล่มาถึงพรุ่งนี้(รถผมมาเสียที่เพชรบุรี ระหว่างทสงจะไปเที่ยว) พรุ่งนี้ของถึงบ่ายสอง หนึ่งชั่วโมงเสร็จ ผมขับกลับบ้านสีคิ้วได้