ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ ที่ทำงานใน กทม. ปัจจุบันใช้เวลาในการเดินทางเท่าไหร่กันบ้างครับ  (อ่าน 5327 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
ถนนประเทศไทยมีแต่ติดกับหาเรื่องซ่อมถนน  :-\ ผมเคยไปส่งลูกไปโรงเรียนอนุบาลหลังหางพาราไดซ์ใช้เวลา10นาทีถึง พออุดมสุขขุดถนนสร้างอุโมงระบายน้ำก็เพิ่มจาก10นาทีเป็น50นาทีเป็นอย่างต่ำเพราะขุดทีเดียว3จุดพร้อมกันแล้วทำมาสามปีแล้วยังไม่เสร็จจุดที่ทำเสร็จแล้วก็เปิดขึ้นมาทำใหม่ซ้ำอีก  >:( จากที่เคยเติมน้ำมัน2อาทิตครึ่งถังกลายเป็นอาทิตละถังหมดเพราะว่ารถติดทั้งนั้นเลย สิ้นเปลืองพลังงานมาก  :'( หนีบางนาตราดก็ไม่ได้เพราะปัจจุบันจากที่เคยโล่งก็ติดขึ้นมาไม่มาสาเหตุเช้าจนถึง10โมงติด บ่ายประมาณบ่าย3ก็ติดแล้วทั้งๆที่เป็นวันธรรมดา  :'(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Polonium

• Sr. Member
ตอนนี้ใช้เวลาไม่เกิน 1 ชม.
พอดีผมกำลังหาดูบ้านอยู่ ไม่ทราบมีใครพอจะบอกได้ไหมว่า ถ้าบ้านอยู่ใน พหลฯ54/1 ใช้เวลามา 5 แยกลาดพร้าวนานมากไหมครับตอนเช้า แล้วขากลับตอนเย็นเป็นยังไงบ้าง

ตรงไหนของ 54/1 ครับ  ถ้าเพิ่มสินซอยแคบยิ่งลึกยิ่งใช้เวลาออกมานานนะครับ   เคยออกจากเพิ่มสิน 06:15  มาสะพานควายใช้เวลาประมาณ 1:20 ชั่วโมงในวันที่ไม่เจอน้ำท่วมฝนตก    ถ้าเร็วสุดเคยใช้แค่ 30 นาที (วันทำงานธรรมดา) 
เจอน้ำท่วมฝนตก  ออก 06:00 ถึง 10:00 ก็มี

เพิ่มสินนี่แปลกอย่างนึง  ใช้เวลาเดินออกมาพอๆ กับพวกลำลูกกาคลอง 4-5 เลย   
ตรงโรงเรียนวัดเกาะครับผม

ออฟไลน์ EpSilon

• Full Member
วิ่งจาก แถวไอคอนทางราชพฤกษ์ ไปรังสิต ตอนเช้า ไป 45นาที -1ชั่วโมงครึ่งครับ ตรงก่อนเลี้ยวเข้า 347 ทำถนนช่วงนี้เลยรถติด แต่ขากลับ ปกติถ้าออกช่วงรถติดๆ 16.30 ก็ราวๆ 1.30-2 ชั่วโมง ถ้ารถไม่ติดช่วงเลย 1ทุ่ม ใช้เวลาแค่ 40-60 นาที
แต่ช่วงนี้ต้องวิ่งรังสิต ไปทำธุระที่ รามอินทรา ก่อนกลับบ้าน ออก 15.30 ถึงบ้านไม่เคยต่ำกว่า 18.30 เลยครับ ติดหน้กมาก หนักสุดคือ ถึงบ้าน 20.30 เสียเวลาบนถนนสุดๆครับ

ออฟไลน์ 大丈夫

• Jr. Member
  • **
15-20 นาทีครับ 530e เติมน้ำมันเฉพาะออกต่างจังหวัด

"การมีบ้านใกล้ที่ทำงาน เป็นลาภอันประเสริฐ"

(ใน กทม.)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

หลายๆ เส้น มีการทำถนน ทำสะพาน ทำอุโมงค์ ทำรถไฟฟ้า

มันเลยทำให้ติดหนักมาก ในบางช่วงเวลา (บางเส้นติดทั้งวัน)

อย่างผมไปทำงานแถวๆ พระราม 3 ก็จะเจอตรง 5 แยก ณ ระนอง ที่รถติดบรรลัย ในแต่ละวัน เพราะเขาทำสะพานยกข้ามแยกคลองเตยอยู่

ผมจะใช้ทางด่วนประจำอยู่แล้ว วิ่งข้างล่างไม่ไหว ติดมาก ควบคุมหรือกำหนดเวลาไม่ได้เลย

ตอนเข้า ขาไปทำงาน ต้องมี 30-45 นาที

ตอนเย็น ขากลับ ต้องมี 1 ชั่วโมง - 1 ชั่วโมงครึ่ง วิ่งบนทางด่วน มุงหน้าบางนา

ออฟไลน์ HHHsung

ใช้วิธีออกเช้าหน่อยแลัวนอนในรถ ถึงเข้างานครับ ขามาเดินทางประมาณ 40 นาที

ขากลับวันไหนออกเร้ว ก็พอๆ กับขามา แต่ถ้าออกช้า + 30 นาที

ปล. บ้านอยู่โซนคนน้อย รถเลยไม่เยอะเท่าไหร่