ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำเเนะนำเรื่องเครมสีรถเเละเเนะนำศูนย์ทำสีของHondaหน่อยครับ🙏  (อ่าน 1791 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sunny37

• Full Member
    ขอสอบถามพี่ๆในบอร์ดหน่อยครับ ผมมีเเพลนจะเอารถเข้าศูนย์ไปเคลมสีเเละรอยรอบคัน
  -รอยถลอกที่กันชนชายล่างชิ้นหน้า-หลัง
  -​รอบขีดดำๆเเต่ไม่ถึงชั้นผิวรถหลายจุด
  -​รอยหินกระเทาะที่หน้าฝากระโปงเเละกันชนหน้ารถ
ทางศูนย์เค้าจะเเก้ไขให้ยังไงครับ เปลี่ยนทั้งชิ้นเลยหรือว่าทำสีให้ใหม่ เเละขัดสีครับ เเล้วสำหรับรถใหม่ 1ปีครึ่งมันควรเอาไปทำไหมครับ เคยได้ยินมาว่าสีเดิมติดรถนี้ดีที่สุดเเล้ว
    มีศูนย์เเนะนำไหมครับรถประกันชั้น1ซ่อมศูนย์ครับ
    เเล้วผมสามารถทำเรื่องให้เค้าเคลมเปลี่ยนไฟหน้าเป็นของตัว Rs เเล้วจ่ายส่วนต่างเพิ่มได้ไหมครับ (Civic el19) ขอบคุณทุกคนที่มาช่วยตอบนะครับ🙏

ออฟไลน์ seeker

• Hero Member
ชั้นหนึ่งซ่อม 0 ผมเข้า honda ศรีอยุธยาครับ
ส่วนใหญ่ไปซ่อมซัมมิท บางนาหรือรามคำแหง แต่ที่ศรีอยุธยาจะช่วยเรา qc ด้วยครับ

ทำงานเรียบร้อย แถมยังแก้งานที่ชุ่ยก่อนหน้าให้ด้วย

ออฟไลน์ tessa

• Jr. Member
  • **
เรื่องศูนย์เคลมประกัน ขอไม่ออกความเห็น เพราะตอนเอาเข้า ก็ศูนย์ใกล้บ้าน (บ้านอยู่ จ.นนท์)

แต่เรื่องการเปลี่ยนชิ้น ถ้าชิ้นนั้นไม่เสียหาย ประกันไม่เปลี่ยนแน่ๆ คงแค่ให้ศูนย์ทำสีใหม่ และปกติมักจะทำสี เป็นชิ้นๆเต็มชิ้น

ส่วนประกันจะเปลี่ยนอุปกรณ์ จะเป็นอุปกรณ์ตามเดิม เพราะประกันจะเป็นผู้อนุมัติอุปกรณ์เปลี่ยน
ถ้าจะเปลี่ยนเป็นอุปกรณ์อื่นไม่น่าจะทำได้ 

ยกเว้นคือ เราไปเปลี่ยนอุปกรณ์ ตกแต่ง (จ่ายเงินเองตอนเปลี่ยน) แล้วแจ้งประกันว่ามีอุปกรณ์ตกแต่งเพิ่ม หากเกิดอุบัติเหตุ ประกันจะเปลี่ยนเป็นอุปกรณ์ที่แจ้งไว้ให้ครับ

ออฟไลน์ Tpol

• Jr. Member
  • **
ไม่หนัก ไม่ถึงตัวถัง รถไม่เกินห้าปี. เป็นผมไม่เด็ดขาด ยกเว้นชิ้นกันชนหรือชายล่างที่เป็นพวกพลาสติก เคย ได้แต่ประสบการณ์แย่ๆสามสี่ครั้ง.  เช่นทำสีประตูบานเดียว มองบางมุมก็ไม่เหมือน เวลาล้างรถเห็นแล้วปวดใจ  แต่ถ้าเป็นคนไม่ช่างสังเกตุก็ไม่เป็นไร  จะซ่อมห้าง ไหน ก็ไม่ต่าง ใช้ H ไปเข้าศูนย์ ถนนรามอินทรา วิภาวดี เกษตร สุดท้ายไม่เคยสบายใจเลย. แม้กระทั้ง B. ทำสีก็มีให้ติขนาดศูนย์เปิดใหม่น่าจะมีเครื่องมือเครื่องไม้ดีๆ    สุดท้ายก็มีให้ติ. แต่อย่างว่าแล้วแต่คนถ้าเป็นช่างสังเกตล้างรถเอง จะหงุดหงิดเปล่าๆ. สีมากับรถดีที่สุด ต้องช่างใจเอาครับ รอยแค่หิน กับสีต่างทั้งชิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2020, 08:20:39 โดย Tpol »