ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการซ่อมเบาะหนังและเรื่องการติดTVของJAZZ GKครับ  (อ่าน 1429 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
1.แจ๊สGKที่ใช้อยู่ เบาะหนัง(ผมเซลล์แถมมา)มันขาดตรงริมเบาะ มีวิธีการซ่อมหรือมีร้านซ่อมเยาะแนะนำไหมครับ
2.จะติดTVดิจิตอลโดยใช้หน้ากากเดิมของJAZZ GK มีร้านแนะนำไหมครับและมันจะมีผลเสียอย่างไรบ้างครับ ปัจจุบันใช้มา4ปี ช่วงนี้มีผู้โดยสารบ่อยๆ จะติดไว้ให้ผู้โดยสาร(คนในครอบครัว)ดูTVครับ
ปล.ผมอยู่กรุงเทพครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2020, 16:02:50 โดย gundam126 »

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
ข้อ 1 ซ่อมได้ครับ พ่อผมเคยเอาไปซ่อม มีร้านรับซ่อมเป็นจุดๆครับ

ข้อ 2 อันนี้ทำได้ครับ เพราะจอมีช่อง HDMI กับ AUX Video อยู่ แนะนำลอง Search ใน FB “Thaicar Shop” ครับ ผมเอา HRV ไปทำ Digital TV (และอีกหลายอย่าง) ที่นั่น งานดีเลยครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง