ผู้เขียน หัวข้อ: มือสอง 420d หรือ 420i ดีครับ รบกวนช่วยแนะนำผมด้วยครับ***  (อ่าน 19576 ครั้ง)

ออฟไลน์ Teezing

• Newbie
  • *
ผมมีแพลนที่จะซื้อรถ coupe มือสองครับ ตั้ง budget ไว้ 1.8M ตอนนี้ใจเทมาที่ซีรี่ย์4(Pre lci) แต่ตอนนี้ยังไม่สามารถตัดสินใจได้ว่าจะเลือกเบนซินหรือดีเซลดีกว่ากัน จึงอยากรบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำผมด้วยครับ
1.รถคันนี้ผมใช้เป็น daily use คิดว่าน่าจะใช้ไปอีก3-5ปี ตัวไหนเหนียวกว่ากันครับ
2.ระหว่าง n47 กับ n20 ตัวไหนปัญหาเยอะกว่าและค่าดูแลรักษามากกว่ากันครับ

ปล.หรือมีรถรุ่นอื่นๆในงบ 1.8m พี่ๆแนะนำได้เลยนะครับ
ขอบคุณมากครับ🙏

ออฟไลน์ tom46

• Hero Member
น่าจะลองตั้งกระทู้ในหน้านี้ดีกว่านะครับ http://community.headlightmag.com/index.php?board=1.0
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ Teezing

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากเลยครับคุณ tom46 ผมพึ่งเป็น new member เลยครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำอีกครั้งครับ