ผู้เขียน หัวข้อ: kicks กับการทำงาน one pedal ที่ไม่ควรเป็น  (อ่าน 7425 ครั้ง)

ออฟไลน์ madboy

• Hero Member
Re: kicks กับการทำงาน one pedal ที่ไม่ควรเป็น
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 21, 2020, 11:53:34 »
ถนนเมืองไทย อะไรก็เกิดขึ้นได้ ไฟติดไว้น่าจะดีกว่าครับ  ;)

ออฟไลน์ Fireworks

• Newbie
  • *
Re: kicks กับการทำงาน one pedal ที่ไม่ควรเป็น
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 21, 2020, 13:35:37 »
จากที่เคยขับตาม Kick แบบรถติดๆ ครับ จะบอกว่าขับตามยากจริงครับ ไฟเบรคไม่ติดบางทีเราก็ปล่อยไหลตาม หรือเหยียบคันเร่งส่ง

กลายเป็นว่าต้องรีบเบรคครับ คือถ้าคนขับตามไม่เผลอและตั้งใจขับ ก็ดีไปครับ แต่ถ้าเจอคนขับที่เหม่อๆ หน่อย หรือชอบทำโน่นนี่ในรถ

อาจเผลอไปชนท้าย Kick แบบไม่ตั้งใจครับ เสียเวลากันไปอีก