ผู้เขียน หัวข้อ: LS460 มือสอง เอามาใช้ยาวๆ น่าสนใจไหม๊ครับ?  (อ่าน 3563 ครั้ง)

ออฟไลน์ pairoj

• Newbie
  • *
สนใจ LS460 มือสอง ใครมีประสพการณ์ เคยใช้ หรือพอมีความรู้ ช่วยแนะนำหน่อยครับ น่าใช้ไหม๊ครับ

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
Re: LS460 มือสอง เอามาใช้ยาวๆ น่าสนใจไหม๊ครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2020, 17:17:33 »
ที่จริงผมก็สนใจ แต่พอดีขับเองเลยออก ES ตัวรุ่นปัจจุบัน

ออฟไลน์ Whalelovecar

• Newbie
  • *
Re: LS460 มือสอง เอามาใช้ยาวๆ น่าสนใจไหม๊ครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2020, 21:15:05 »
ค ห ส ต
คิดว่า ความทนทาน และ ไม่จุกจิก

ถ้าได้รถ พื้นฐานดี ไม่ช้ำ ไม่แปลง

ได้มาแล้ว เปลี่ยนช่วงล่าง สิ่งต่างๆ ที่ควรจะเปลี่ยน ยอมลงทุน เปลี่ยน ให้ใกล้เคียงรถใหม่มากที่สุด

ยังไงก็ใช้ยาวครับ

**สิ่งสำคัญ รถที่ได้มานั้น ต้องไม่ช้ำ

ออฟไลน์ aum_nattha

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2020, 07:07:54 »
น่าสนใจมากครับ ผมก็อยากได้เพิ่ม 5555 มันครบๆ ดี แรง หรู ทน ปัจจุบันใช้ RX300 Gen.2 มือ 2 ก็ประทับใจครับ รถอายุขนาดนี้แล้วยังเงียบ นุ่ม การประกอบดีไม่มีเสียงแปลกปลอม  ;)
MB E280 V6 3.0 AV W211 FL
MB E280 I-6 W124
LEXUS RX300 V6 (XU35)
Citroen Xantia 2.0i Exclusive
Volvo S 90 (960) 3.0L I-6
BMW E12 520 M20 Inline 6
Ford Focus 1.8Ghia
Honda Jazz GE

Bike : Honda Goldwing F6B 1,800 Boxer 6 สูบ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2020, 10:21:28 »
ผมใช้อยู่ครับสสัยเรื่องไหนส่งข้อความส่วนตัวมาถามได้เพราะผมไม่ค่อยมาตอบต่อในกระทู้  :-X เอามาใช้ระยะยาวเกิน10ขึ้นไปต่อไปจากนี้อีกน่าใช้ครับ พิสูจน์แล่วว่าทนทานจากผู้ใช้ต่างแดนหลายคนแล่นไป300000-400000ไมล์แล้วแต่เครื่องและเกียร์ยังเดิมอยู่โดยไม่มีสะดุดกระตุกแต่มีข้อแม้ว่าน้ำมันเครื่องน้ำมันเกียร์เปลี่ยนอย่างกกรองเกียร์เปลี่ยนด้วยแล้วจะอยู่ยาวนาน  ::) เครื่องNA V8รุ่นสุดท้ายของเล็กซัสที่พัฒนามาจนถึงขีดสุดแล้ว มีระบบฉีดตรงแต่มี dual port injector แก้ปัญหาเขม่าสะสมหลังวาล์วที่แม้แต่รถรุ่นใหม่ๆยังไม่ได้แก้ไขเรื่องนี้กับเหียร์8ระดับที่ไม่มากไม่น้อยเกินไป หากในอนาคตเสียขึ้นมาอะไหล่แท้ เทียบ มือสองมีเยอะแยะมากครับเพราะต่างประเทศขายดีมากแล่นกันเหมือนแคมรี่บ้านเรา  :-X อาการเสียประจำรุ่นมีครับ ปะเก็นเครื่องที่ซึมไวหากเทียบกับรุ่นพี่430 ภายในที่ลอก แร็คพวงมาลัย ปั๊มเบรคABS คอนโทรมอาร์มที่สึกไวมากตามประสารถน้ำหนักมาก ถ้าเปลี่ยนของแท้ราคาหนักหนาครับแต่เปลี่ยนแล้วจบสบายใจไปอีกเป็นแสนกิโล  ::) หรือจะเลือกของมือสองของเทียบก็ได้ถูกกว่ามากๆแต่ก็ไม่ทนทานเท่าของแท้  :-\ แม้จะเป็นรถญี่ปุ่นแต่อย่าคาดหวังว่าจะซ่อมถูกครับมันระดับเดียวกับ S class เครือโตโยต้าฟันกำไรหัวขาด ข้อดีของมันคทอซ่อมแล้วจบไม่เสียซ้ำแล้วซ้ำอีกอย่างรถยุโรป  ;D

ถ้าทั้งหมดข้างบนพิจารณาแล้วว่าผ่านมาดูลักษณะการใช้งานต่อครับ  ;D ถ้าคุณใช้งานในเมืองรถติดหนักๆค่าน้ำมันของมันจะทำให้คุณท้อได้เต็มถังน้ำมันเบนซินพรีเมี่ยมเกือบๆ3000และจะซดหนักยามรถติดหรือเร่งเบรคในเมือง แต่ถ้าหากว่าใช้เส้นทางรถไม่ติดหรือไม่ลำบากกับค่าน้ำมันคุณจะชอบมันมากกับการซํบแรงกระแทกและการเก็บเสียงในรถ มันนั่งสบายมากๆๆมีแต่คนแย่งกันจะนั่งหลังแน่นอน ด้วยขนาดของมันไม่ต้องเป็นรุ่นเบาะหลัง executive seat ก็นั่งสบายมากๆๆได้ ขนาดฝรั่งยุโรป/อเมริกันที่ตัวสูงใหญ่แหละหนากว่าเราๆยังบอกว่านั่งสบายมาก หุ่นคนไทยที่อย่างมากแค่สูงเฉยๆนั่งสบายมากแน่นอน เหมาะแก่การใช้เดินทางไกลมากๆ  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ youngbear

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2020, 16:01:08 »
 8) 8) 8)....ใช้ยาวๆดีแน่นอน 100 % ปัญหาน้อย เครื่องเชื่อถือได้ ช่วงล่างทนทานและ heavy duty กินเบนซีนมากนิดนึง แต่ชดเชยจากการไม่ต้องซ่อมกระจุกกระจิกบ่อย น่าจะชดเชยแลกกันไป LS460..OK คบได้ครับ :-X