ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเรื่องเฟืองท้ายหอนใน pajero sport  (อ่าน 16038 ครั้ง)

ออฟไลน์ sedan lover

• Sr. Member
ปัญหาเรื่องเฟืองท้ายหอนใน pajero sport
« เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 16:31:44 »
ใครพอจะทราบบ้างครับว่า
ปัญหาของเฟืองท้ายหอน ใน pajero sport นั้นเป็นในรุ่นไหนครับ 2.5 หรือ 3.2 หรือเป็นทั้ง 2 รุ่นครับ
และส่วนใหญ่แก้ได้ไหมครับ??

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
Re: ปัญหาเรื่องเฟืองท้ายหอนใน pajero sport
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 16:39:23 »
นม.เฟืองท้ายขาดหรือเปล่าครับ เปลี่ยนล่าสุดเมื่อไร ใช้เบอร์อะไรครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ plus

Re: ปัญหาเรื่องเฟืองท้ายหอนใน pajero sport
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 16:43:54 »
ญาติใช้อยุ่ตัว  ครับไม่หอนครับตัว 3.2  gt รถ  5เดือนครับ   {ตัวล้อ   17 นิ้ว} วิ่งมา 19000โล  ยังปกติ
เฟืองท้าย หอนก็เครม ครับ ที่ศูนย์
วิธีเเก้ ตั้งเฟือง ใหม่ ครับ
 ไม่ก็ ใส่เฟืองท้ายของปาเจโช ตัวใหญ่ ไม่ก็จากไตรตัน  4wd ครับ ตามร้านออฟโรด มีครับ

ออฟไลน์ keetawee

• Newbie
  • *
  • เริ่มหารถที่ถูกใจตั้งแต่ปี '09 รอเวลาเจอเนื้อคู่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 16:53:46 »
เสียงดัง ครึ่ดดด...ครึ่ดดด... ตอนเหยียบเบรค ช่วงวิ่งช้าๆไหลๆ
ไช่เสียงหอนรึเปล่าครับ
รถผมเป็นอยู่ ซื้อประมาณ กลางๆปี 53

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 17:21:19 »
เสียงดัง ครึ่ดดด...ครึ่ดดด... ตอนเหยียบเบรค ช่วงวิ่งช้าๆไหลๆ
รถผมเป็นอยู่ ซื้อประมาณ กลางๆปี 53

เสียงผ้าเบรค หรือเปล่าครับ ลองไปดูผ้าเบรคก่อนครับ ถ้าไม่ใช่ต้องหาสาเหตุอื่น  แต่ไม่น่าจะใช่ เฟืองท้ายครับ ถ้าอยากลิ้มลองเสียงว่าเฟือนท้ายหอนยังงัย ไปลองนั่งรถเมล์แดง เบาะท้ายๆแล้วนั่งตอนถนนโล่งๆนะครับ เสียงมันจะเพราจับใจเลยครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ cu2nite

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 17:51:38 »
เรื่องเฟืองท้ายหอน กับ เสา Shock ตกน้ำมัน (น้ำมันซึม) กลายเป็นอภิมหากาพย์ของชาว Pajero Sport ไปแล้ว
มีตัวแทนของคลับไปเจรจากับ MMTH หลายรอบ แต่ก็ไม่สามารถแก้ไขปัญหาการผลิตได้
จนไม่นานนี้ เห็นว่า MMTH แจ้งว่า เฟืองท้ายหอน เป็นลักษณะพิเศษของ Pajero Sport !!!
ลูกค้ามาเคลม ศูนย์ก็ยินดีเปลี่ยนให้ แต่ต้องขยันไปเคลมบ่อยๆเพราะปัญหาเดิมมันกลับมาอีก

เคยจดๆจ้องๆจะซื้อ เพราะเห็นว่าเป็น PPV ในระดับคุณภาพและราคาที่น่าสนใจ เมื่อเทียบกับเจ้าพ่อตลาด
แต่จากการติดตามปัญหาเรื้อรังที่ไม่สามารถแก้ไขได้ ก็ตัดออกจากตัวเลือกไป
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 18:44:17 »
เรื่องเฟืองท้ายหอน กับ เสา Shock ตกน้ำมัน (น้ำมันซึม) กลายเป็นอภิมหากาพย์ของชาว Pajero Sport ไปแล้ว
มีตัวแทนของคลับไปเจรจากับ MMTH หลายรอบ แต่ก็ไม่สามารถแก้ไขปัญหาการผลิตได้
จนไม่นานนี้ เห็นว่า MMTH แจ้งว่า เฟืองท้ายหอน เป็นลักษณะพิเศษของ Pajero Sport !!!
ลูกค้ามาเคลม ศูนย์ก็ยินดีเปลี่ยนให้ แต่ต้องขยันไปเคลมบ่อยๆเพราะปัญหาเดิมมันกลับมาอีก

เคยจดๆจ้องๆจะซื้อ เพราะเห็นว่าเป็น PPV ในระดับคุณภาพและราคาที่น่าสนใจ เมื่อเทียบกับเจ้าพ่อตลาด
แต่จากการติดตามปัญหาเรื้อรังที่ไม่สามารถแก้ไขได้ ก็ตัดออกจากตัวเลือกไป
โอ้วแม่เจ้า   ลักษณะพิเศษ !!  เจริญจริงๆ   นึกว่าปาเจโร่จะดูเวิคกว่า ฟอจูนเนอร์กับมิว7 แล้วซะอีก T^T

ออฟไลน์ sedan lover

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 18:53:13 »
อาการคือ ขับประมาณ 80-100 km/h จะได้ยินเสียง วู้ๆๆ จากด้านหลังครับ
เมื่อขับ100-120 km/h เสียงจะหายไป
แต่เมื่อความเร็วถึง 130 km/h จะได้ยินเสียง วู้ๆๆ อีกครับ น่าเศร้าสงสารรถจัง :'(
เป็นทุกรุ่นไหมครับ ???

ออฟไลน์ plus

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 19:27:43 »
เสียงดัง ครึ่ดดด...ครึ่ดดด... ตอนเหยียบเบรค  ผ้าเบรค ครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 19:50:40 »
มันไม่ได้เป็นกับ ไทรทันใช่มั๊ยครับ ใครรู้บ้าง

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 20:29:31 »
ทั้งไทรทัน และ ปาเจโร่สปอร์ต2.5GTของที่บ้านผม ยังไม่มีปัญหาใดๆเลยทั้งสิ้น

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 19:15:30 »
ของผมเคยเป็นครับ

เสียงจะออกตอนที่กำลัง U-Turn

วิธีแก้ ถ้ายังอยู่ในระยะประกัน ก็สามารถนำรถเข้าศูนย์บริการเพื่อเคลมเฟืองท้ายได้เลยครับ

난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ azure_abb

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 12:39:04 »
ของผมไม่มีปัญหาครับ ออกใหม่ๆ ดังน้อยๆ พ้น รันอิน เงียบปกติดีครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 12:43:47 »
รถพี่สาวไม่เห็นมีอะไรผิดปกติครับ ใช้งานดี สวย ชอบ ชอบ
 ;D ;D ;D