ผู้เขียน หัวข้อ: โดนเซลล์ Nissan หลอกขายรถป้ายแดง แต่ประกันหายไปแล้ว 1ปี 4เดือน ทำยังไงดีครับ  (อ่าน 7732 ครั้ง)

ออฟไลน์ nawapas.mid

• Full Member
รวบรวมหลักฐานแล้วแจ้งความ ฟ้องเลยครับแบบนี้
ลงสื่อสังคมออนไลน์ด้วย ปัญหาจะได้ไว้ขึ้นครับ

ปล.ผมเองก็เพิ่งออกนิสสันจากศูนย์ ตจว. คล้ายๆ จขกท. เหมือนกันครับ
แต่ของผมเป็น Terra รถค้างสต็อก แต่เช็คประกันเริ่มเดินวันรับรถ โชคดีไป

ออฟไลน์ CHANOM

• Hero Member
คิดว่าเป็นศูนย์ Nissan ที่อยู่สุดขอบประเทศแน่ๆเลย เราเคยคุยกับเซลล์เหมือนกัน จำได้ว่าเขามาลงโพสต์รถในคลับ
แต่ตอนนั้นจองไม่ทัน (เพราะนึกไม่ออกว่าจะไปรับรถยังไง)

อยากแนะนำให้คุณเจ้าของโพสต์พยายามหา contact ของคนระดับสูงใน NMT (ผ่าน Linkedin หรืออะไรก็ว่ากันไป)
และติดต่อทางนั้นไปโดยตรง เผื่อเขาจะส่งเรื่องให้กลายเป็น executive complaint ไปเลยค่ะ
เราทำงานด้านคอลเซ็นเตอร์ เจอกรณีที่ลูกค้าไปหาอีเมล์ผู้บริหารเจอและเหวี่ยงใส่ทางนั้น เรื่องเดินเร็วเลยค่ะสำหรับเคสแบบนี้

ยังไงก็ ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ polwath

• Sr. Member
แนะนำให้ติดต่อกับทางทีมงาน Headlightmag ก่อนโดยด่วนครับ แล้วค่อยแจ้งกับทาง Nissan ต่อไปครับ