ผู้เขียน หัวข้อ: ป้ายทะเบียนซีดจาง และป้ายที่ปิดทอง ปิดเลขทับ กล้องตรวจจะระบุคันถูกไหม?  (อ่าน 3328 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
ผมเห็นรถที่ทะเบียนซีด ๆ มันฝ่าไฟแดงออกไป

รู้สึกไม่ยุติธรรม เลยอยากรู้ว่า

ป้ายทะเบียนซีดจาง และป้ายที่ปิดทอง ปิดเลขทับ กล้องตรวจจะระบุคันถูกไหม?

ออฟไลน์ the kit

กล้องถ่าย แค่จับภาพ ตามค่าที่ตั้งไว้
ส่วนที่จะ "ส่งหมาย" ใช้คนระบุ
ซึ่งสามารถที่จะ "เลือกระบุ" ได้ ว่าควรหรือไม่ควร!!??
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ chaithawat

บางจุดกล้องแกชัดเวอร์ครับ จะบอกว่าเบอร์โทรที่ติดกรอบป้ายยังอ่านออกเลยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

อยู่ที่คนทำคนคีย์ ไม่ใช่กล้อง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Barracuda

เดี๋ยวนี้หนักกว่าซีด มันก็ถอดป้ายหลังออกแล้วครับ ไม่รู้มันกลัวอะไร ไปทำอะไรผิด หรือคิดจะทำผิดอะไร งงงง

ออฟไลน์ Ruksadindan

เข้าใจว่ายังอ่านป้าย manual กันอยู่ครับ
อย่างก่อนหน้านี้ผมถ่ายรถทำผิดกฎหมาย ป้ายจางแต่กรอกข้อมูลเอง ระบบเช็คแล้วตรง ผู้กระทำผิดก็จ่ายค่าปรับเรียบร้อยครับ

ออฟไลน์ 7one011

• Jr. Member
  • **
กล้องจับภาพได้ครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ขอบคุณครับ ผมหายสงสัยแล้วครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

1. เรื่องป้ายซีดจาว (บางหมวด บางล๊อต) สามารถเปลี่ยนใหม่ได้ฟรีที่ขนส่ง เกิดจากการผลิต

2. เรื่องป้ายซีดจาง จากการทำเอง ผิดกฏหมาย

3. เรื่องปิดทับเลข ทับตัวหนังสือ ผิดกฎหมาย

ส่วนเรื่องผ่าไฟแดง หรือ เขาทำผิดหมาย ทำไมรู้สึกว่าไม่ยุติธรรมเหรอครับ เขาฝ่าไฟแดงแล้วคุณอยากฝ่ายด้วย หรือ เขาทำผิดกฏหมายคุณอยากทำได้ด้วย เขาทำผิดก็ต้องยอมรับผิดไปไหม

ส่วนผู้บังคับใช้กฎหมายจะทำได้แค่ไหน ก็คงแล้วแต่เขา เราทำอะไรไม่ได้ ตรงนี้ต่างหากที่รู้สึกไม่ยุติธรรม เพราะเขาเหมือนลูกจ้างประชาชน ประชาชนเสียภาษี ก็อยากให้คนที่ได้เงินเดือนจากภาษีประชาชนทำงานเต็มที่เช่นกัน

ออฟไลน์ redsun

ป้ายซีดก็ระบุถูกคันครับ (ไม่รอด 555)