ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข่าว Volvo XC40 phev ตอนนี้ไปถึงไหนแล้วครับน่าสนใจไหมครับ  (อ่าน 12995 ครั้ง)

ออฟไลน์ artkid99

• Newbie
  • *
กำลังจะเปลี่ยนรถใหม่ เดิมใช้ CX5 mc ครับ ตอนนี้ผมเล็งXC40 R-designไว้อยู่ แต่เคยได้ข่าวว่าต่างประเทศมีแบบไฮบริดด้วยเลยอยากทราบข่าวในไทยจะมีโอกาสเข้ามาขายไหม
และขอความเห็นเพื่อนสมาชิกแนะนำด้วยครับ ในงบ2.5MมีSUVตัวไหนใกล้เคียงงบนี้ รอได้ถึงต้นปีหน้าครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
รอได้ถึงต้นปีหน้า 2.5 ล้าน

รอดู X1 LCI กับ GLA โฉมใหม่ CBU ก่อนก็ดีครับ มีโอกาสจะมาอยู่ถ้าไม่เลื่อนแผนใดๆ อีก
XC40 PHEV ผมล่ะกลัวว่าจะมาไม่ทันหรืออาจจะไม่มาเลย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ basterias

ดูจากการตลาดของวอลโว่ ถ้าจะมาน่าจะเป็น XC40 EV มากกว่าครับ (ผมเดานะ)
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ช่วงก่อนโควิท ได้ไปทดลองขับ xc40 เอาไว้

แต่ตัดสินใจยังไม่ออกรถเพราะสภาพเศรษฐกิจที่ย่ำแย่ลงเรื่อย ๆ

และที่สำคัญคือ เดาเอาเองว่าตัว hibrid อาจจะตามมาครับ

แต่จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่มีข่าวคราวอะไรเลย  ::)

เซลก็ตื้อสุดชีวิต

ตอนนี้ผมก็ดีใจที่ไม่ได้ออกรถ เพราะโควิทมาพอดี รายได้หายฮวบมาก ๆ  ::)

ออฟไลน์ PREM

เดือนหน้ามาแล้วครับ T5 Recharge PHEV
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Puppu

• Full Member
ถ้า จขกท. อยากได้ขับสี่ awd คงต้องซื้อตัวปัจจุบันครับ  T5 Recharge ตัวใหม่ ขับสองล้อหน้าครับ
2014 XC60D4
2018 S90T8
2020 XC60T8

ออฟไลน์ bennieT8

• Sr. Member
เซลบอกกำลังจะมาแล้วครับ เครื่องเป็น 1.5 Turbo PHEV  น่าสนใจมากเลย

ออฟไลน์ moo36

• Full Member
วันก่อนเอารถไปเช็คที่ศูนย์ ผู้จัดการก็บอกอย่างความเห็นข้างต้นล่ะครับ ว่าจะเปิดตัวอีกไม่กี่อาทิตย์นี้แล้ว ที่ผมสนใจคือราคาครับ เพราะด้วยอัตราภาษีไฮบริด เดาว่าทำไปทำมา อาจจะถูกกว่าตัว T5 inscription เพราะจะเล่นมุขอัดอ๊อปชั่นให้ราคาโดดขึ้นไป ก็ไม่น่าจะมีอะไรให้อัดแล้ว
2017 Honda Civic Turbo RS
2016 Volvo XC90 T8
2015 Volvo XC60 D4
2009 Toyota Estima Hybrid
1993 Bmw E36

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

แสดงว่าราคาอาจหล่นต่ำไปกว่า 2 ล้านในตัวเริ่มต้นหรือครับ

หรือว่าอาจต่ำไปถึง 1.5-1.6 ล้านเลย

ออฟไลน์ artkid99

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ  มีโอกาสได้ลองx1 กับ glaโชมเก่าแล้วครับเข้าใจครับว่ารถเปิดตัวมานานแล้วออฟชั่นค่อนข้างโล้นๆเมื่อเทียบกับxc40 คงต้องรอเทียบ x1 lci หรือ new gla ปีหน้าไปเลยครับ
สำหรับข่าวที่กำลังจะเปิดตัวเดือนหน้านี้ หวังว่าราคาน่าจะเป็นมิตรกับเศรษฐกิจช่วงนี้ด้วยก็ดีครับ

ออฟไลน์ PC CK

รอชมราคาเลยครับงานนี้

ออฟไลน์ p.pooh

• Jr. Member
  • **
ตัวไฟฟ้าล้วน เคยฟังพี่จิม และอ่านจากที่อื่นมาก็ตรงกัน มาราวๆกลางปีหน้าครับ (ส่วนตัวคอยตัวนี้)
ส่วนปลักอิน มาเร็วกว่าที่คิด อ่านรีวิวเมืองนอกแล้ว ไม่เลวเลยทีเดียว

ออฟไลน์ CMaN20

• Sr. Member
เคยไปลองขับหรือยังครับ? ผมอยากเสนออีกตัวเป็น MINI CTM Size มันเล็กกว่า CX5 แน่นอน แต่ถ้าคิดจะไปรถที่เล็กลงจากเดิมผมว่ามันได้อยู่นะครับ. จะบอกว่า XC40 ผมลองขับดูแล้ว อัตราเร่งมันเฉยๆมาก และภายในนี้ก็ไม่ได้ดูหรูหราอะไร(ดูดีนะ) ผมว่า CX5 ปัจจุบันภายในวัสดุ ดีกว่ามากครับ.
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

MacH1

• บุคคลทั่วไป
ตัวไฟฟ้าล้วน เคยฟังพี่จิม และอ่านจากที่อื่นมาก็ตรงกัน มาราวๆกลางปีหน้าครับ (ส่วนตัวคอยตัวนี้)
ส่วนปลักอิน มาเร็วกว่าที่คิด อ่านรีวิวเมืองนอกแล้ว ไม่เลวเลยทีเดียว

มาจากโรงงานที่จีนใช่ป่าวคับ ถ้าใช่นี้ฟินๆ FTA มันดีย์

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
โอ้ว มาเร็วกว่าที่คิดแหะ นึกว่าจะนานกว่าหรือไม่มาเลย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ p.pooh

• Jr. Member
  • **

มาจากโรงงานที่จีนใช่ป่าวคับ ถ้าใช่นี้ฟินๆ FTA มันดีย์

ไม่มีข้อมูลเลยครับ รู้แค่ว่าจะมากลางปีหน้าแค่นั้น ต้องขออภัย แต่หวังไว้แบบนั้นเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

เคยเห็นในคาวาวมีทีห้าไฮบริดขับหน้าครับ

MacH1

• บุคคลทั่วไป

ไม่มีข้อมูลเลยครับ รู้แค่ว่าจะมากลางปีหน้าแค่นั้น ต้องขออภัย แต่หวังไว้แบบนั้นเหมือนกันครับ

เป็นหนึ่งในตัวเลือกน่าสนใจคับ จะเอามาแทนพี่เม้ง ZS EV แล้ว สำหรับวอลโว่ ผมเล็ง คันนี้ ไม่ก็ polestar 2 ถ้ามีเข้ามาด้วย หลังไปลองขับรถ BEV สองมอเตอร์ ขับสี่มาสองรุ่นแล้ว มองว่าคันที่จะขยับขึ้นมาแทนเม้ง เล็งสเปคประมาณนั้นคับ ถ้าวอลโว่ ราคาไม่เวิร์ค คงรอ Model 3/Y จาก Giga Shanghai เลย หรือขยับตัวเลือกลงมาราคาถูกกว่าอย่าง MG Marvel R แทนใช้ไปพลางๆก่อน