ผู้เขียน หัวข้อ: โฆษณา โบราณมาก Suzuki Sprinter 1987  (อ่าน 5582 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
โฆษณา โบราณมาก Suzuki Sprinter 1987
« เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 01:28:22 »
ชอบจริง ๆ เล้ยโฆษณาเก่าเนี้ย

เอาไปดูเลยครับ Suzuki Sprinter 1987 แต่ผู้หญิงหน้าคุ้น ๆ เนาะ

alzeto

• บุคคลทั่วไป
Re: โฆษณา โบราณมาก Suzuki Sprinter 1987
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 01:56:35 »
ว้าย........ กระทู้เชคอายุ....???

แต่จะบอกว่า สมัยนัั้น คือสงครามรถกะเทยจริงๆ   สมัยก่อนนี่ ยามาฮ่า ออก เบลล์ มา ก็ยอดขายตีขนาบกับ สปรินเตอร์ เลย ส่วนค่ายใหญ่ อย่างฮอนด้าตอนนั้นกำลังเพิ่ง ลองตลาด กับรถสี่จังหวะ ที่สมัยนั้น คนส่วนใหญ่ยังไม่ค่อยเล่นกันเท่าไร อาจเพราะว่ารถสองจังหวัดมันแรงสะใจกว่ามั้ง

จนมาถึงช่วงหนึ่ง ออก เซล่ามา  เหอ.....??? คิดได้ไง ไม่ลงตัวสักนิด สองเจ้ายังดูดีกว่า  จนมาตีตื้นสมัย โนวา อาร์ ขึ้นมา  เชื่อไหมคะ?? แห่กันซื้อยังกะอะไรดี  สงครามกะเทย เริ่มป่วนเมือง จน สุดท้าย รถกะเทยค่ายฮอนด้า ก็ได้ลาก เจ้า เบรกดี (Tena) แล้วก็ Dash ขายได้อีก แต่แล้ว เหมือนยุคสมัยย่อมมีเสื่อม รถสี่จังหวะ ที่ฮอนด้าปูทางมาก่อนนั้น ฮอนด้าจับเกมส์ดี  รถสองจังหวะเริ่มหายไปทีละเล็ก ทีละน้อย พร้อมกับกฏหมายเรื่องมลพิษ และเรื่องพลังงาน

สมันก่อนที่บ้านซื้อฮอนด้าดรีม เพราะเรื่องเดียวค่ะ อึด ขึ้นเขา ชันๆนี่ ไม่น่าเชื่อว่า สุดๆ ปัจจบันหนูยังใช้อยู่เลย ของเขาดีจริงๆค่ะ

แต่ิคิดถึง กระเทยสองจังหวะจัง อย่าอย่าพูดถึงเลย ตอนนี้ เราหา กะเทย สี่จังหวะ Nice Sonic หรือ Raider โคตรยากเลยค่ะ

ริงโกะค่ะ 

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
Re: โฆษณา โบราณมาก Suzuki Sprinter 1987
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 10:48:44 »
โอ้วที่แท้คำว่า "สไตล์Sport" มันใช้กันมาตั้งแต่ผมยังไม่เกิดเลยแฮะ - -

ออฟไลน์ itmylife

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 18:17:45 »
รุ่นนี้เลย สมัยเด็กๆ แม่ผมขับพาผมไปซื้อกับข้าวตอนกลับบ้านหมาตัดหน้ารถพุ่งชนถังขยะ หัวผมกะแทกขอบถังขยะเลือดนองเลย (สมัยนั้นถังขยะสีเขียว ที่ทำมาจากถังนำมันตัดครึ่ง)     เห็นรถละนึกถึงอดีต แผลเป็นยังมีกลางน่าผากเลยตอนนั้นเจ็บ แต่ตอนนี้ดูละยิ้ม

ออฟไลน์ devilpharynx

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 18:41:23 »
นึกถึงเรื่องแฟนฉัน ตอนที่ใกล้จบละที่ เจ้าแจ๊ค ขี่  Suzuki Sprinter  ไปรับ เจี๊ยบที่บ้าน...อิอิ