ผู้เขียน หัวข้อ: รถเก๋งสีขาวในคลิปนี้รุ่นอะไรครับ (ช่วยเหลือคนถูกชนแล้วหนี)  (อ่าน 5051 ครั้ง)

ออฟไลน์ ABUSEz

• Sr. Member
พอดีผมเห็นเพจ จส100 แชร์โพสนี้ของผู้ใช้ถนนท่านหนึ่ง โดนชนแล้วหนีเมื่อคืน (เสาร์ที่ 3)
ในโพสแจ้งว่าน่าจะเป็น Honda civic แต่ผมว่าไม่ใช่ เพราะไฟเบรกดวงที่3 อยู่ด้านบน
ตัวผมเองไม่ได้มีความรู้มากมายเรื่องรุ่นรถ แต่เดาว่าเป็น bmw e90 รึเปล่า

https://www.facebook.com/116483835041859/posts/3520435577979984/?extid=0&d=n

ถือว่าเล่นเกมทายรุ่นรถ แบบได้ช่วยเหลือผู้เสียหายกันนะครับ

ออฟไลน์ Hakosuka

ผมก็ว่าเป็น E90 ตัวก่อน LCI

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member

ออฟไลน์ bodin

ผมก็ว่าเป็น E90 ตัวก่อน LCI

อันดับ1ตอบได้ใน 15 นาที ชนะอันดับ2ไปนาทีนิดๆ

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
ขับไปต่อเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย จับได้ต้องเอาให้หนัก

ออฟไลน์ bodin

ขับไปต่อเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย จับได้ต้องเอาให้หนัก

รู้สีรู้รุ่น ข้างหน้ามีด่านจ่ายตังถ้าเอาจริงยังไงก็ไม่รอดครับ ;D

ยังไงฝากเจ้าของรถเอาเรื่องคนแบบนี้ทางอาญาให้ถึง"รอลงอาญา" ด้วยครับ จัดหนักๆ

ikky

• บุคคลทั่วไป
ไม่อยากจะคิดเลยว่าถ้าชนแรงกว่านั้นหรือชนตรงทางแยกแล้วทำให้เค้าตกทางด่วนขึ้นมาจะเป็นยังไง >:(

ออฟไลน์ dht_tubes

คงเป็นไปได้ยากที่รถต้นเหตุจะไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น เจตนาคงไม่จอดแน่ๆ น่าจะกรึ่มมา

คนใช้รถประเภทนี้ น่ารังเกียจและเป็นภาระสังคมมากๆ เอาจริงๆดีนะครับที่มันไม่เกิดเหตุที่รุนแรงกว่านี้ ไม่งั้นจะสูญเสียมากเกินคาดเดา

น่าจะตามตัวได้ไม่ยาก แต่คันที่โดนต้องลงแรง เสียเวลาพอสมควรขอเอาใจช่วยนะครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ทำไมถึงไม่ขับตามละครับแบบนี้​
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ valent

ฝนตกๆ อาจได้ไม่คุ้มเสียครับ เสี่ยงอันตรายบนถนนเปล่าๆ
ยิ่งถ้าคันนั้นมีลูกบ้า หนีแบบไม่คิดชีวิต
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore

ความบ้าขนาดนี้ เป็นผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

น่าจะ E90 ครับ ดูจากไฟท้าย และ ไฟเบรคดวงที่ 3 ที่แปะบนหลังคา(กระจกหลัง)

ให้ประกันเคลียร์ง่ายกว่าครับ จะแลกไปก็ไม่คุ้ม ฝนตก ถนนลื่นอีก

ออฟไลน์ Tien.W

โทร.แจ้งประกัน แจ้งความ ขอดูกล้องที่ด่าน รอตำรวจออกหมายเรียก จบสวยๆ ไม่ต้องไปตามให้วุ่นวาย เกิดมีปืน ได้ลงข่าวอีก

แต่ว่าก็ว่า เคสแบบนี้ กฎหมายบ้านเรามันอ่อนจริง

จริงๆควรปรับหนักๆ หลักหมื่น พร้อมยึดใบอนุญาตตลอดชีวิต ดูซิว่า ใครมันจะกล้าหนีอีก

ออฟไลน์ SM.

น่าจะเข้าโค้งมาแรงจนเอาไม่อยู่ บานออก จนมากระแทกคันอื่น

ไม่ไหวๆๆๆ

ออฟไลน์ paulmerc

• Full Member
E90 pre lci  ดูจากลักษณะเส้น เส้นไฟท้าย น่าจะเป็นไฟท้ายตัว Blackline คับ 

ไฟท้ายตัวนี้มีไม่กี่ร้านขาย อันนี้ผมมั่วๆนะ มี trc, bmoption ตรงวงศืสว่าง ลองเข้าเพจร้านดูรูปที่รีวิวรถคนมาซื้ออะไหล่แต่งก่อนก็ได้คับ

ส่วนอู่  ถ้าโซนบางนามี t3 s39 โซนราชพฤกษ์มีอู่ช่างวี bm auto service

จากข่าวเห็นบอกเส้นแจ้งวัฒนะ ตรงนั้นมีอู่ bm กาญจนา  อู่ตรง ม.รังสิต bm performance อู่ตรงโรงกษาปณ์มี โช้ค coding

ขอให้จับคนชนแล้วหนีได้ไวๆคับ
ชอบซื้อรถ แต่งรถ เปลี่ยนรถไปเรื่อยๆ ครับ

2020  -  Toyota Sienta
2017  -  Mini Cooper Coupe
2011  -  Benz Ecoupe C207
2006  -  BMW 320ise E90
2005  -  Mini Cooper S R53 MT
2012  -  Honda Jazz GE
2010  -  Honda Civic FD
2003  -  BMW 330I E46

ออฟไลน์ Staples

รถคนรวย แต่ยากไร้ความเป็นคน

ออฟไลน์ 2k

รถคนรวย แต่ยากไร้ความเป็นคน

เคยมีคนกล่าวไว้ว่ารถที่เคยแพงสมัยก่อนพอมันเป็นมือสองแล้วสวะที่ไหนก็ซื้อได้ครับ  :-X กรณีนี้ถ้าผมโดนชนแล้วหนีอย่างเดียวคือไล่ทำ pit ให้หมุนเท่านั้น ไหนๆรถมีร่องร่อยเสียหายแล้วเอาให้คุ้ม  8)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com