ผู้เขียน หัวข้อ: // พาไปชมรถคันจริง รีวิวสรุป Toyota Corolla CROSS 1.8 Hybrid : 1,199,000 บาท //  (อ่าน 8784 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
พาไปชมรถคันจริง รีวิวสรุป Toyota Corolla CROSS 1.8 Hybrid SAFETY
: 1,199,000 บาท ภาพภายนอก - ภายใน พร้อมคลิปอัตราเร่ง 0-100 km/h

่อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/photo-short-review-toyota-corolla-cross-hybrid/

ออฟไลน์ PC CK

ต้องยอมรับว่า พี่โตเดินเกมส์สวยจริงๆ เป็นรถที่ตอบโจทย์ตลาดไทยได้มากไป รอhrvใหม่ออกมาอีกทีว่าคู่นี้ฟัดกันมันขนาดไหน

ออฟไลน์ AkE

รถถูกใจลูกค้าประจำ toyota เห็นได้ชัดเลย ขายดีๆครับ ตามคาดต้องรอ hrv ถึงจะมีมาสูสีแน่เลย

ออฟไลน์ ไทบ้าน

ออพชั่นสำคัญๆ ที่ยังขาดอาจเอาไว้ใส่ตอนไมเนอร์เชนจ์ และหวังว่าจะทำรุ่นเบนซินที่ใส่ออพชั่นมาแทนรุ่น Smart ที่ขายได้ไม่เยอะเท่าไหร่
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ Magl

Hrv ต้องเติมส่วนที่ขาดของ cross เบรคมือไฟฟ้า เบรคโฮล มีมาเดิม ต้องมีมาเหมือนเดิมแน่

ออฟไลน์ kiwiwi

คันนี้ทะเบียนจริงหรือเปล่าครับ
ทะเบียนสวยมาก

ออฟไลน์ recycleman

เอาตรงๆรถมันถูกจริตคนไทยครับ โตโยต้าคงทำการบ้านมาดีตีโจทย์ได้แตกเลยกับตัวนี้

ตอนแรกผมก็ยังไม่เข้าใจว่าทำไมไม่เอาrav4มาซะให้สิ้นเรื่อง จะมาเสียเวลาพัฒนาอีกรุ่นที่คล้ายคลึงใกล้เคียงกันอีกทำไม

พอเห็นคันจริงก็เจ้านี่ก็อ่อทันทีเลย หมดสิ้นข้อสงสัยในหัวทั้งหมด

ikky

• บุคคลทั่วไป
คันจริงสวยมากๆ แถมขึ้นชื่อว่า toyota ไม่แปลกที่ขายดี

ออฟไลน์ MisterDante

เจอสีแดงตัวจริงแดดจัดๆสวยมากกกกก

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ขายดียาวไปครับ ทำมาตอบความต้องการคนไทยสุดล่ะ แม้จะมีขาดๆ เกินๆ ไปบ้าง
ขายดีขนาดนี้ไม่รู้จะมีเบรกมือไฟฟ้า + Auto Hold เพิ่มมาให้ตอนไหน

ว่าแต่… ผมเริ่มสับสนการทำงานของทีมงานเว็บล่ะ พี่จิมมี่ยืมรถมาทำคลิปรีวิวแล้ว คุณหมูยืมมาถ่ายรูปมุมพร้อมสรุปอีก น่าจะยืมรอบเดียวทำรอบเดียวกันไปเลยนะครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Left lane driver

• Sr. Member
เคยเห็นคันสีดำแล้วทำไฟหน้าไฟท้ายรมดำ กระจังหน้าดำ อย่างสวยเลย

ออฟไลน์ TeslaX

ประหยัดกว่า คันใหญ่กว่า ศูนย์บริการดีกว่า ราคาขายต่อไม่ตกเท่าค่ายอื่น แล้วทำไมจะขายไม่ดี

ออฟไลน์ Gordon Freeman

ตัวจริงสวยดีครับ ถ้ามันอ๊อปชั่นเท่า CHR น่าจะดีกว่านี้ ไม่ต้องข้ามค่ายไปเทียบตัวอื่นก็ได้
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

Seadog

อีกหน่อยรุ่นนี้คงเหมือน civic fc ที่มองไปทางไหนก็เจอ

ชอบที่ใส่ลายเส้นตัวถังเข้าไปในจุดต่างๆทั้งกระจกและแผ่นพลาสติกฝาท้ายทำให้รู้สึกตั้งใจทำดี
ดูจากรูป Cross แอบลดสเปกที่ไม่น่าลดจาก CHR ไปหลายอย่างเหมือนกัน ทั้งแผงพลาสติกบังคานหน้า คานกันชนหลัง เบรคมือไฟฟ้า+Auto Hold สวิตซ์กระจกไฟฟ้าที่ของ CHR มีไฟทุกสวิตซ์ ปุ่มเปิดฝาถังน้ำมันจากสวิตซ์ไฟฟ้าเป็นก้านดึงแบบเดิม จริงๆอะไรที่มันดีอยู่แล้วก็ไม่น่าไปตัดออกเลย

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ว่าแต่… ผมเริ่มสับสนการทำงานของทีมงานเว็บล่ะ พี่จิมมี่ยืมรถมาทำคลิปรีวิวแล้ว คุณหมูยืมมาถ่ายรูปมุมพร้อมสรุปอีก น่าจะยืมรอบเดียวทำรอบเดียวกันไปเลยนะครับ

ยืมมารอบเดียว มีข้อดีมากกว่า ยืมมาสองรอบอย่างไรหรือครับ สีรถก็ต่างกัน รูปแบบการนำเสนอก็ต่างกัน ผู้บริโภคก็จะได้รับรู้ข้อมูลที่หลากหลายมากขึ้น ไม่ดีหรือครับ ? บางคนชอบดูคลิป บางคนชอบดูรูป บางคนชอบอ่านบทความ ครับ

ออฟไลน์ MisterDante

ชอบที่ใส่ลายเส้นตัวถังเข้าไปในจุดต่างๆทั้งกระจกและแผ่นพลาสติกฝาท้ายทำให้รู้สึกตั้งใจทำดี
ดูจากรูป Cross แอบลดสเปกที่ไม่น่าลดจาก CHR ไปหลายอย่างเหมือนกัน ทั้งแผงพลาสติกบังคานหน้า คานกันชนหลัง เบรคมือไฟฟ้า+Auto Hold สวิตซ์กระจกไฟฟ้าที่ของ CHR มีไฟทุกสวิตซ์ ปุ่มเปิดฝาถังน้ำมันจากสวิตซ์ไฟฟ้าเป็นก้านดึงแบบเดิม จริงๆอะไรที่มันดีอยู่แล้วก็ไม่น่าไปตัดออกเลย

อาจจะให้คนหันไปมอง CHR บ้างมั้งครับ
ไม่งั้นเน่าสนิทแน่เลย  :-X :-X :-X

ออฟไลน์ Kendow

เอาจริงๆ ถ้าให้ผมซื้อ B-SUV ตอนนี้ ผมเลือก Cross นี่แหละ

จริงๆ ผมชอบ CX30 มากๆ นะ แต่ตอนนี้ผมย้ายมาทำงานที่ตจว. แล้วต้องพาครอบครัวไปไหนมาไหนประจำ ต้องเน้นเรื่องพื้นที่ใช้สอยบ้าง
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

PKS8

เพื่อนลูกที่ รร ถอยมาไปแอบดู เห็นแล้วอยากได้เลยครับ ขนาดกำลังดี นั่งสบายด้วย ที่เก็บของข้างหลังก็เยอะ ช่วงล่างก็นิ่มนวลสบายมากๆ แฟนผมกรี๊ด Sun Roof ส่วนผมชอบ Kick Activate น่าจะโดนเร็วๆนี้แหละครับ

ออฟไลน์ Newhang

ถ้าช่วงล่าง altis นิ่มเท่า chr หรือ cross ผมไป altis เลยล่ะ

ออฟไลน์ Tien.W

ตอนนี้ ในตลาดนี้ มันแทบไม่มีคู่แข่งเลย

HR-V มันแก่แล้ว ตัวใหม่ ข่าวก็มาเรื่อยๆ ถ้าแฟน HONDA ก็เชื่อว่า ยอมรอดูตัวใหม่
CX30 ไม่ใช่คู่แข่งอยู่แล้ว

เห็นเหมือนหลายๆท่าน คือ แอบลดนิด ลดหน่อย ดูแล้วแอบเคือง แต่อย่างว่า รถครอบครัว เชื่อว่า คนใช้ไม่ได้สนใจอะไรนัก ยกเว้น มาจาก พวก HR-V อาจจะบ่นว่า Brake Hold ตรูหายไปไหนฟะ !! (ใช้ตอนรถติดแล้วมันสบายมากมาย) / ตามด้วย ไฟที่สวิทช์กระจกไฟฟ้า รถสิบกว่าปีที่ผมใช้อยู่ ยังมีให้ทุกประตูเลยครับ

ออฟไลน์ siamskunk

ผมเชื่อว่าถ้าเอาไปแปะตรามวยรอง ไม่ขายดีแบบนี้แน่

ออฟไลน์ deertesla

ตอนนี้ ในตลาดนี้ มันแทบไม่มีคู่แข่งเลย

HR-V มันแก่แล้ว ตัวใหม่ ข่าวก็มาเรื่อยๆ ถ้าแฟน HONDA ก็เชื่อว่า ยอมรอดูตัวใหม่
CX30 ไม่ใช่คู่แข่งอยู่แล้ว

เห็นเหมือนหลายๆท่าน คือ แอบลดนิด ลดหน่อย ดูแล้วแอบเคือง แต่อย่างว่า รถครอบครัว เชื่อว่า คนใช้ไม่ได้สนใจอะไรนัก ยกเว้น มาจาก พวก HR-V อาจจะบ่นว่า Brake Hold ตรูหายไปไหนฟะ !! (ใช้ตอนรถติดแล้วมันสบายมากมาย) / ตามด้วย ไฟที่สวิทช์กระจกไฟฟ้า รถสิบกว่าปีที่ผมใช้อยู่ ยังมีให้ทุกประตูเลยครับ
ใช่ครับรถเก่าอายุ20ปียังมีมาให้เลย ส่วนเบรคเท้าแบบนี้ขอเบรคมือแบบก้านดึงดีกว่าครับ ใช้ง่ายกว่าแบบเหยียบ แถมอยากดิฟต์เล่นทำยากด้วย

• I'm............................

ยืมมารอบเดียว มีข้อดีมากกว่า ยืมมาสองรอบอย่างไรหรือครับ สีรถก็ต่างกัน รูปแบบการนำเสนอก็ต่างกัน ผู้บริโภคก็จะได้รับรู้ข้อมูลที่หลากหลายมากขึ้น ไม่ดีหรือครับ ? บางคนชอบดูคลิป บางคนชอบดูรูป บางคนชอบอ่านบทความ ครับ

เปล่าหรอกครับ ยืมรถมาหลายคันมันก็ดีครับได้เห็นความหลากหลายของรถรุ่นนึง พอดีเห็นว่าทำงานซ้ำซ้อนกันเท่านั้นหนะครับ จะได้เอาเวลาไปจัดสรรทำข้อมูลรถรุ่นอื่นก็จะได้ข้อมูลที่หลากหลายเช่นกันหากรุ่นนี้มีข้อมูลอยู่แล้วหนะครับ
แต่ถ้าเป็นจุดที่ทางเว็บตั้งใจต้องการนำเสนอหลายรูปแบบในรถรุ่นเดียวก็หายข้องใจครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!

Motorcycles

ออฟไลน์ lexus

ยังไม่สุดยังไงไม่รู้ สงสัยต้องรอmc

ออฟไลน์ SM.

อยากให้รับประกันระบบ Hybrid นาน 10 ไปเลย จะเรียกความมั่นใจได้มากกว่าเดิมแน่ๆ

ออฟไลน์ Level Zero

เป็นรถที่เห็นคันจริงแล้วสวยกว่าในรูปครับ

ออฟไลน์ p.pooh

• Jr. Member
  • **

เปล่าหรอกครับ ยืมรถมาหลายคันมันก็ดีครับได้เห็นความหลากหลายของรถรุ่นนึง พอดีเห็นว่าทำงานซ้ำซ้อนกันเท่านั้นหนะครับ จะได้เอาเวลาไปจัดสรรทำข้อมูลรถรุ่นอื่นก็จะได้ข้อมูลที่หลากหลายเช่นกันหากรุ่นนี้มีข้อมูลอยู่แล้วหนะครับ
แต่ถ้าเป็นจุดที่ทางเว็บตั้งใจต้องการนำเสนอหลายรูปแบบในรถรุ่นเดียวก็หายข้องใจครับ

ผมว่าเค้าก็แนวนี้มาแต่ไหนแต่ไรแล้วนะครับ ย้อนกลับไปดูรีวิวเก่าๆก็เจอ มีทั้ง สัมผัสแรก พรีวิว และ รีวิว นี่ยังดีนะครับ รีวิวออกมาเร็ว เมื่อก่อน รอกันจนลืมก็มี งานมันไม่ซ้ำซ้อนกันหรอกครับ เพราะเคยฟังคุณจิม เค้าแบ่งงานไว้แล้วชัดเจน

ผมว่าเค้าก็แนวนี้มาแต่ไหนแต่ไรแล้วนะครับ ย้อนกลับไปดูรีวิวเก่าๆก็เจอ มีทั้ง สัมผัสแรก พรีวิว และ รีวิว นี่ยังดีนะครับ รีวิวออกมาเร็ว เมื่อก่อน รอกันจนลืมก็มี งานมันไม่ซ้ำซ้อนกันหรอกครับ เพราะเคยฟังคุณจิม เค้าแบ่งงานไว้แล้วชัดเจน

ครับผม อาจจะเพราะปกติแล้วเห็นรถรีวิวพี่จิมมี่หรือพี่แพนกับรถถ่ายรูปคุณหมูเป็นคันเดียวกันและข้อมูลรูปรถมักมาก่อนครับ ยกเว้นพรีวิวที่ได้รถเฉพาะกิจมา เลยเห็นว่าทุกอย่างมันเป็นลำดับขั้นและไม่ได้ทับซ้อนกันครับ
Cars

Motorcycles