ผู้เขียน หัวข้อ: Yaris cross ตัว jp จะมาบ้านเราไหม  (อ่าน 4385 ครั้ง)

ออฟไลน์ renew

• Sr. Member
Yaris cross ตัว jp จะมาบ้านเราไหม
« เมื่อ: ตุลาคม 12, 2020, 12:06:08 »
มีแผนซื้อรถใหม่ ในอีก 1-2ปี เห็นหน้าตาดี ราคาน่าไจไปใด้ แปดแสนบวกลบ ใกล้ๆนี้ จะมี city hb ก็สน แต่มาเร็วไปหน่อย หรือถ้าเจ้า yaris cross ไม่มาจะใด้เอา city hb เลย ขอข้อมูลกัหน่อยครับ

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
Re: Yaris cross ตัว jp จะมาบ้านเราไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2020, 12:17:11 »
คอนเฟิร์มว่าไม่มาครับ

แต่ๆๆ...... จะมี B-SUV พิกัดเดียวกันหรือใกล้เคียง 1 รุ่นใหม่ "ไม่เคยเปิดตัวที่ไหนมาก่อน" มาครับ รายละเอียด​ยังไม่มีอะไรหลุดมามาก ไม่รีบรอดูก่อนครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ deertesla

Re: Yaris cross ตัว jp จะมาบ้านเราไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2020, 12:32:45 »

แต่ๆๆ...... จะมี B-SUV พิกัดเดียวกันหรือใกล้เคียง 1 รุ่นใหม่ "ไม่เคยเปิดตัวที่ไหนมาก่อน" มาครับ รายละเอียด​ยังไม่มีอะไรหลุดมามาก ไม่รีบรอดูก่อนครับ
ถ้าเป็นแบบนั้นหน้าตาเห่ยตามcross เหมือนเดิมหละครับ ผมว่า7-8แสน  CX3 คุ้มมากนะกับเครื่อง2.0  เกียร์อัตโนมัติ6สปีด ที่ยังเป็นเฟืองอยู่

• I'm............................
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2020, 13:26:44 »

ถ้าเป็นแบบนั้นหน้าตาเห่ยตามcross เหมือนเดิมหละครับ ผมว่า7-8แสน  CX3 คุ้มมากนะกับเครื่อง2.0  เกียร์อัตโนมัติ6สปีด ที่ยังเป็นเฟืองอยู่

CX-3 ตอนนี้หารถไม่ได้แล้วครับทุกรุ่นย่อย หมดโควต้าแล้ว ผลิตแค่ order ของรุ่นเริ่มต้น Base ที่ยังค้างส่งเท่านั้นและไม่มีแล้ว ขายแค่ในสต๊อกตามดีลเลอร์​และไม่รู้จะเอาไงกันต่อ

ปรับรุ่นมาได้ 3 เดือนเลิก การตลาดอิหยังวะ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!

Motorcycles

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2020, 14:09:30 »

CX-3 ตอนนี้หารถไม่ได้แล้วครับทุกรุ่นย่อย หมดโควต้าแล้ว ผลิตแค่ order ของรุ่นเริ่มต้น Base ที่ยังค้างส่งเท่านั้นและไม่มีแล้ว ขายแค่ในสต๊อกตามดีลเลอร์​และไม่รู้จะเอาไงกันต่อ

ปรับรุ่นมาได้ 3 เดือนเลิก การตลาดอิหยังวะ
หลอกให้อยากแล้วจากไปจริงๆครับ แต่รุ่นเริ่มต้นของ CX3 จะมีขัดใจแค่ล้อแม็กที่ไม่สวยเท่ารุ่นท็อปครับ  ผมว่ามันควรจะขายราคานี้มาตั้งแต่เปิดตัวครั้งแรกนะ  ตั้งแพงไปคนเค้าก็เมินเอาทั้งที่มันคือมาสด้า2ยกสูงแล้วใส่เครื่อง 2.0

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2020, 14:18:12 »
ไม่มาครับ ยกเว้นจะโคดมหาฟลุคซึ่งแทบไม่มีทาง 5555 ถ้าไม่นับรถperformance แบบ supra

หรือรถกระบะ ผมว่า chr มีโอกาสเป็นรุ่นท้ายๆที่รถเน้นตลาด eu ของ toyota จะมาขายในไทย

ออฟไลน์ ไทบ้าน

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2020, 16:12:30 »
ขายบ้านเราต้องทำกระป๋องกระแป๋งแต่ใส่อ็อพชั่นเยอะๆ เพื่อให้ดูหรูดูแพง  รถโครงสร้างดีๆ ราคาสูงหน่อยก็จะขายไม่ได้ครับ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2020, 16:27:24 »
คนถามเยอะมาก น่าจะมีปักหมุดไว้เลยนะครับ

ไม่มาหรอกครับ

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2020, 17:07:38 »
เอาโมเดลตลาดโลกอย่าง chr, altis​ มาต้นทุนสูงกำไรน้อยและยังขายไม่ดีอีก

ใช้แบบไทยๆ(อาเซียน)​ อย่าง Yaris(โครงviosเก่า)​, corolla​ cross​ กำไรก็ดีขายก็ดีกว่าเห็นๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2020, 21:40:52 โดย U9WS »

ออฟไลน์ Symphonic

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2020, 18:47:44 »
สวยเหรอครับ ถามจริง...

ที่ผ่านมา เห็นเรียกร้องรถอะไรก็ตามแต่
พอมันมาขายเข้าจริงก็ไม่ค่อยซื้อกันนะครับ

ระวังพวกรูปบนเน็ตมันสวยเกินจริง
ถ่ายออกมาเนียนตา

แต่พอไปจับคันจริงก็บ่นเรื่องวัสดุกันจังเลย

ยิ่งรถเกรดนี้ ระดับนี้ ดูรูปสวยๆ แล้วก็คาดหวัง
อยากให้มาขาย จริงๆ แล้วรถระดับนี้วัสดุต่างๆ
มันไม่สุดอย่างที่คาดหวังกันนะครับ

ออฟไลน์ Chitta_P

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2020, 19:22:39 »

ที่ผ่านมา เห็นเรียกร้องรถอะไรก็ตามแต่
พอมันมาขายเข้าจริงก็ไม่ค่อยซื้อกันนะครับ

ระวังพวกรูปบนเน็ตมันสวยเกินจริง

แต่พอไปจับคันจริงก็บ่นเรื่องวัสดุกันจังเลย

ยิ่งรถเกรดนี้ ระดับนี้ ดูรูปสวยๆ แล้วก็คาดหวัง
อยากให้มาขาย จริงๆ แล้วรถระดับนี้วัสดุต่างๆ
มันไม่สุดอย่างที่คาดหวังกันนะครับ

กลัวจะเหมือน Camry Esport ตัวออสซี่ครับ ในรูปคือสวย แต่พอเอามาจริงมันไม่ดีเลิศเหมือนที่คิด
Life is short and the world is wide...

ออฟไลน์ Arm

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2020, 19:32:41 »
เรียกให้ Prius มา => ไม่ซื้อ แพง กลัวระบบ
เรียกให้ Camry หน้า US มา => โตใจป้ำ แต่ลูกค้าใจปอด ตอนนี้ยังจอดค้างอยู่เลย
เรียกให้ Wish มา => แรงอธิษฐาน ก็พ่ายคนไทยอยู่ดี ต้องลากจนคุ้มโมแล้วค่อยยกเลิกขาย

เดี๋ยวจะหาว่าเป็นติ่งโต เอายี่ห้ออื่นไปด้วยละกัน
Juke => เร้าๆให้มาขาย ขายดีปีเดียวหลังจากนั้น จอดยาวๆเลยจ้า
ละมีอีกหลายเคส

ไม่ได้เข้าข้างผู้ผลิตนะ แต่บางทีลูกค้าก็มากเรื่อง ผู้บริหารไม่มารับรู้ด้วยหรอก แต่พนักงานที่รันโปรเจคนั้นๆแล้วไม่ปังรับหน้าเสื่อหมดเลยนะจ๊ะ
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

Nynewwy_JRW

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2020, 19:33:02 »

กลัวจะเหมือน Camry Esport ตัวออสซี่ครับ ในรูปคือสวย แต่พอเอามาจริงมันไม่ดีเลิศเหมือนที่คิด

+1 ครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2020, 20:21:33 »

+1 ครับ

+1000 เลยครับ Camry Esport คือตัวอย่างที่ดีของการทำตามใจชาวเน็ตแต่ชาวบ้านไม่ถูกใจสิ่งนี้โดยแท้ทรู
คือเทียบจุดต่อจุด จุดที่ประกอบในดีกว่ามันเยอะกว่ามากชนิดที่แบบ... ไม่เสียดายจุดที่ประกอบออสดีกว่าเลยแม้แต่น้อย
Cars

Motorcycles

ออฟไลน์ Ohmmypp

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2020, 20:54:46 »
 น่าจะลองเอามาโชว์ตัวในงานหยั่งกระแสดูนะครับ (อันนนี้คิดเล่นๆ)
หรือทำให้หน้าตาคล้ายๆกันแต่คนละขนาดแบบ kick อินเดีย/บราซิล

รถที่ออกแบบมาสำหรับตลาดแถวบ้านเราเนี่ย ผมไม่ติดเรื่องแพคเกจจิ้งเลย คือตอบโจทย์การใช้งานดีแล้ว ติดอยู่อย่างเดียวคือ ทำไมมันสวยไม่เท่าตัวตลาดโลกเค้านะ
JC TU #54

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2020, 22:08:31 »
ไม่ต้องเอาโฉมนี้มาก็ได้ แต่ของทรงนี้ sizeนี้ optionเหมือนกัน เช่น กล้อง360 +auto brake hold +ฝาท้ายไฟฟ้า +เบาะนั่งไฟฟ้า และราคาเหมือนที่ตั้งขายในญี่ปุ่น รับรองขายระเบิด  8) 8) 8)

ออฟไลน์ Level Zero

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2020, 10:31:38 »

+1 ครับ

+1000 เลยครับ Camry Esport คือตัวอย่างที่ดีของการทำตามใจชาวเน็ตแต่ชาวบ้านไม่ถูกใจสิ่งนี้โดยแท้ทรู
คือเทียบจุดต่อจุด จุดที่ประกอบในดีกว่ามันเยอะกว่ามากชนิดที่แบบ... ไม่เสียดายจุดที่ประกอบออสดีกว่าเลยแม้แต่น้อย

แล้วถ้าเป็น Harrier หล่ะครับ คิดว่าจะปัง หรือจะแป๊ก

ออฟไลน์ rtong

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2020, 11:21:42 »
ชอบ Toyota Raize มากกว่า  และน่าจะมีโอกาสมากกว่า
เพราะถ้า Daihatsu ขาย Rocky ในอินโด  toyota ก็ต้องเอาด้วย

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2020, 22:25:45 »
เหมือนว่า avanza ใหม่จะมาแทนครับ

ส่วน yaris cross พี่จิมบอกในรายการ
ถ้ามาอย่างน้อยมี 3 ปี ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Kendow

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2020, 22:33:17 »
เบื้องต้นคือ "ไม่มา" นะ

แต่เห็นว่าตอนนี้กำลังพัฒนา Yaris ตัวโมเดลสำหรับประเทศกำลังพัฒนาอยู่ ที่คันใหญ่กว่าของ JP/EU อย่างเร็วที่สุดก็ต้องรออีก 2 ปีเลย แต่คิดว่าน่าจะมีรุ่น Cross ที่ไม่ใช่เอาตัว hatchback มาเปลี่ยนโช๊คกับล้อแล้วยกสูงนะ มองให้เห็นภาพก็ดู Altis กับ Cross นั่นแหละ
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium