ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังตัดสินใจหา Benz C350e มือ 2 มาใช้ น่าซื้อมั้ยครับ  (อ่าน 5140 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dr.com&phone

• Newbie
  • *
 :) Benz C350e มือ 2 รุ่นนี้ปัญหาอะไรน่าห่วงบ้างครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
เห็นตามข่าวมีรถที่มีปัญหาหลายคัน แต่ผมมีเพื่อนใช้อยู่คันนึงก้ปกติดีไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

ออฟไลน์ bodin

• Sr. Member
รถมือสองคุณดูสภาพและตรวจสอบโครงสร้างได้ไม่ยากหรือจ้างช่างแต่ระบบใส่ถ่านจะตรวจยังไง??

รถใส่ถ่านโดยเฉพาะมือสองเล่นได้อยู่ยี่ห้อเดียวครับ

งบเดียวกันออกป้ายแดงพี่ยุ่นดีกว่าหรือหาBenzมือสองไม่ใส่ถ่าน

ออฟไลน์ Stp

C-Class เบนซินเสียบปลั๊ก (Plug-in) รุ่นที่แทบไม่พบปัญหาเลยคือ 300e รหัสตัวล่าสุด

ตอนแรกผมคิดว่ารหัส 300e ทุกอย่างน่าจะจบสวยแล้ว กลายเป็นว่ารุ่นใหม่ E300e GLC300e เริ่มเจอเคสต่อเนื่อง แม้เคสเครื่องดับพังกลางทางจะน้อย แต่ก็อยู่ในระดับที่เริ่มน่ากังวล แปลกใจมาก
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ caton

วิ่งหนีเถอะครับ
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ AgentMolder

C350e ขนาดป้ายแดงยังมีปัญหาเป็นว่าเล่น ท่ไม่มีอ่ะ ส่วนน้อยครับ ส่วนใหญ่มี

ดังนั้นมือ 2 ไม่ต้องสืบ คงเน่ามาแล้ว แล้วมาขายถูกๆ

หนีไปครับ

ออฟไลน์ bennieT8

อยู่ห่างๆดีกว่าครับ

ออฟไลน์ spn

เห็นราคา กับ หน้าตา มันก็ยั่วใจดีนะ แต่อย่าเสี่ยงเลยครับ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ neung23

C250 W205 เบนซินเทอโบ ล้วนๆ น่าเล่นกว่าเยอะคับ
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ Vipvipvip

ถ้าเงินเหลือๆมีงบซ่อม
มีเวลาซ่อม
ชอบซ่อมรถ
มีรถหลายคัน
จัดการปัญหาตอนรถเสียกลางทางได้ดี
จัดการภาวะจิตตัวเองตอนมีปัญหาได้ดี
ก็ซื้อเถอะครับ
คหสต.

ออฟไลน์ axister

ไม่ได้จะดิสเครดิตนะครับ

แต่ที่ทำงานผมรถฟลีท 10กว่าคัน มาไม่พร้อมกัน แต่ไล่ๆกัน 1-2 ปี e350e พังทุกคันปัญหาคล้ายๆกัน

ที่ถามๆแล้วเจอกันคือ รถกระตุก เร่งไม่ขึ้น เบรคไม่อยู่ แต่ละอันพีคๆทั้งนั้น จุกจิกๆ ก็มีจอดับแบบงงๆ กับจิปาถะที่คนไม่ได้เล่นรถจริงๆเค้ามองข้ามอีกเยอะ

ที่พีคคือเคลมนานมากครับ ปกติรถออฟฟิศเวลาประกันเอาไปเซอวิสหรือซ่อมใหญ่ จะไม่เกิน10 วันหรือ 2 อาทิตย์

บางคันไปเป็นเดือน บางคันก็ไม่กลับมาเลยก็ให้คันใหม่เป็น 530e หรือ e220d มาแทน

ออฟไลน์ Alpaca.

• Administrator
  • Newbie
  • I am Mark (:
เพื่อนบ้านซื้อมาใช้ได้ไม่ถึงปี ขายทิ้งแบบยอมตัดใจขายแบบขาดทุนเลยครับ

คันนั้นก็ยกสไลด์มา 2 รอบในปีเดียวครับ 😅
————-- Chevrolet Oprta 1.6 CNG MC ———-—-
——-            Benz C200 Kom W203             ——-
——-                    Toyota Ch-r                    ——-
————-- Mitsubishi Pajero Sport 2012 ———-—-

ออฟไลน์ Jatupon

• Full Member
ถ้าได้รถแล้วมารีวิว ด้วยนะครับผม..... ;)

ออฟไลน์ NoName__???

อย่าอารมณ์ชั่ววูบ เพราะ แบรนด์เชียว เดี่ยวนี้ MB ไม่เหมือนก่อนแล้ว  ;D ;D

ออฟไลน์ V221

เลี่ยงได้เลี่ยงไปเลยครับ รุ่นนี้แรงจริงแต่ปัญหามากมาย สู้ซื้อC220Dมือสองมาจูนดีกว่าสบายใจ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
C180 / C200 ไหมครับ ราคาลงมาพอๆ กันเลย
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ panjap

ระบบถ่าน ยังไงก็สู้ toyota ไม่ได้อยู่แล้ว มันมีทั้ง ดับ หรือหาสาเหตุไม่ได้
ช่วงล่างถุงลม ถ้าคุณมีเงินจ่าย ค่าช้อคอัพหน้า คู่ละ แปดหมื่น ได้ ก็โอเค และ มันจะพัง ทุกๆ สามถึงห้าปี เป็นปกติ

ออฟไลน์ SM.

ปัญหาเยอะจริงๆ ไม่เข้าใจทำไม Benz แก้ไม่จบซะที

ออฟไลน์ paulmoderndog

คันที่บ้าน มีปัญญาแค่ถุงลมอย่างเดียว แต่เปลี่ยนอะไหล่ก็หาย ส่วนเรื่องอื่นก็ไม่มีปัญหานะครับ ปล.ดูปั๊มใหม่ๆ ก็หมดกังวลนะครับ

ออฟไลน์ Dr.com&phone

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับผม :)

ออฟไลน์ bingoman

รถของคนรู้จัก ซื้อมาใช้ ระบบไฮบริดมีปัญหา ซ่อมๆ เข้าๆ ออกๆ 0 อยู่ครึ่งปีครับ  สุดท้ายเบนซ์เปลี่ยนคันให้