ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ ฟิล์มใสกันรอยภายนอก  (อ่าน 1995 ครั้ง)

ออฟไลน์ muann

• Jr. Member
  • **
ขอคำแนะนำ ฟิล์มใสกันรอยภายนอก
« เมื่อ: ตุลาคม 13, 2020, 21:45:10 »
ผมกำลังออกรถใหม่และสนใจจะติดฟิล์มใสกันรอยรอบคัน

รบกวนถามประสบการณ์เพื่อนๆที่เคยติดมาว่าดีไม่ดียังไง  มีร้านไหนแนะนำบ้างไหมครับ  :)

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
Re: ขอคำแนะนำ ฟิล์มใสกันรอยภายนอก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2020, 22:23:46 »
ส่วนตัว ผมแนะนำร้าน Shine Club ครับ

ผมใช้บริการที่นี่อยู่ แต่ไม่ได้ติดรอบคันนะครับ ติดจุดเสี่ยงเล็กๆน้อยๆ แล้วก็ไดเมีโอกาสเดินดูงานติดตั้งที่ร้านพี่เค้า ตอนเอารถไป Service เคลือบ Ceramic  ที่ร้าน บอกเลยว่างานเนียบมาก และเขาใช้ Software ในการตัดฟิล์มให้พอดีกับขนาดของแต่ละชิ้นตัวถัง แล้วถึงนำมาติดที่รถ โดยไม่มีการใช้คัดเตอร์ที่รถเลย ทำให้รถไม่มีรอยกลีดครับ

แต่ราคาอาจจะสูงหน่อยนะครับ อย่างรถ HR-V ที่ผมใช้ เคยถามดู จำได้ว่าเริ่มต้นแถวๆ 5 หมื่น ขึ้นอยู่กับเกรดฟิล์มด้วย
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ TABO9

• Full Member
Re: ขอคำแนะนำ ฟิล์มใสกันรอยภายนอก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2020, 23:47:20 »
แต่ละร้าน ราคาใกล้ๆกัน แต่ขอส่วนลดได้นะครับ ประกันกี่ปีเช็คก่อนนะครับ

บางที่ 15%  20%

แต่ผมขอต่อ  ขอลด 30%  ทางร้านยอมแต่มีเงื่อนไข โอนเต็มก่อนเข้าไปติด

จาก เก้าพันกว่า เหลือ 6 พันกว่า แถวเลียบด่วน ใช้เวลาติดเกือบ 4 ชม เฉพาะจุด ภายในและภายนอก

ออฟไลน์ Winmax

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2020, 17:41:47 »
ปัญหาโลกแตกครับ แนะนำว่า เตรียมเงิน ของดูและดีไม่มีครับ
ทำใจก่อนครับว่า เจอราคาค่อนข้างโหด
แต่ โหดแล้วเลือกร้านดีๆ ครับ
ตอนแรกคันใหม่ผมก็จะติด แต่ไม่ผ่านอนุมัติ
สุดท้ายก็ปล่อยเลยตามเลย

ออฟไลน์ muann

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2020, 00:21:06 »
ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลจากเพื่อนๆครับ  :)

ออฟไลน์ kongonline

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2020, 16:18:33 »
ส่วนตัว ผมแนะนำร้าน Shine Club ครับ

ผมใช้บริการที่นี่อยู่ แต่ไม่ได้ติดรอบคันนะครับ ติดจุดเสี่ยงเล็กๆน้อยๆ แล้วก็ไดเมีโอกาสเดินดูงานติดตั้งที่ร้านพี่เค้า ตอนเอารถไป Service เคลือบ Ceramic  ที่ร้าน บอกเลยว่างานเนียบมาก และเขาใช้ Software ในการตัดฟิล์มให้พอดีกับขนาดของแต่ละชิ้นตัวถัง แล้วถึงนำมาติดที่รถ โดยไม่มีการใช้คัดเตอร์ที่รถเลย ทำให้รถไม่มีรอยกลีดครับ

แต่ราคาอาจจะสูงหน่อยนะครับ อย่างรถ HR-V ที่ผมใช้ เคยถามดู จำได้ว่าเริ่มต้นแถวๆ 5 หมื่น ขึ้นอยู่กับเกรดฟิล์มด้วย

บวก 1 ครับ ทำร้านนี้จบจริง ไม่ต้องแก้อะไร ครบระยะเวลาไปเช็คตามกำหนดได้เลย ไม่ต้องมีไปตรวจ 1สัปดาห์แรก หรือเดือนแรกเหมือนเจ้าอื่นๆ
แพงแต่สบายใจครับ