ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้ออะไหล่ USA  (อ่าน 10632 ครั้ง)

ออฟไลน์ neoclassic

• Newbie
  • *
ซื้ออะไหล่ USA
« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2020, 09:42:20 »
ที่ USA มีแอพบริการวิ่งไปดููของแล้ว จ่ายให้ พร้อมแพ๊คส่งมาที่ไทยไหมครับ

MacH1

• บุคคลทั่วไป
Re: ซื้ออะไหล่ USA
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2020, 16:35:52 »
ส่วนมากได้ยินเป็นบริษัท แนว forward freighter ที่เราสั่งของแล้วส่งไปที่ warehouse เค้า เค้าจัดการรวมแพ็คของแล้วส่งกลับมาไทยให้คับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2020, 18:39:51 »
ผมสงสัยพวกซากรถที่ซื้อตามลานประมูล บางคันแบบรอยนิดเดียวเองก็รอขายซากละ

ถ้ามีตังให้เค้าเอาเครื่อง เอาเกียร์ หรือทำหัวตัดมาได้มั้ยครับ ผมมีโปรเจ็คจะทำ Fiesta ST ย้ายของอยู่  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2020, 19:40:39 »
ผมสงสัยพวกซากรถที่ซื้อตามลานประมูล บางคันแบบรอยนิดเดียวเองก็รอขายซากละ

ถ้ามีตังให้เค้าเอาเครื่อง เอาเกียร์ หรือทำหัวตัดมาได้มั้ยครับ ผมมีโปรเจ็คจะทำ Fiesta ST ย้ายของอยู่  ;D ;D ;D

ถ้าไม่รู้จักต้นทางไม่รู้จะคุ้มค่าส่งค่าชิ้ปปิ้งค่าเคลียร์ของไม๊นะสิครับ​ หรือหาร้านรับจ้างประมูลจากตัวแทนฝั่งบ้านเราแล้วบอกให้เขาตามสมควร(เขาคิดให้เราเอง)​แล้วเขาจัดการที่เหลือให้แบบนี้น่าจะสะดวกกว่า​ครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2020, 21:50:39 »

ถ้าไม่รู้จักต้นทางไม่รู้จะคุ้มค่าส่งค่าชิ้ปปิ้งค่าเคลียร์ของไม๊นะสิครับ​ หรือหาร้านรับจ้างประมูลจากตัวแทนฝั่งบ้านเราแล้วบอกให้เขาตามสมควร(เขาคิดให้เราเอง)​แล้วเขาจัดการที่เหลือให้แบบนี้น่าจะสะดวกกว่า​ครับ

ครับผม แบบอยากทำนะแต่ก็นั่นแหละตามนี้ หาเครื่องเกียร์มือสองคงง่ายกว่า
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ neoclassic

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2020, 08:25:39 »
คนขายไม่ได้ขายผ่านพวก Ebay หน่ะครับ แต่เท่าที่ดูมีความเสี่ยงเหมือนกัน เพราะล่าสุดติดต่อไม่ได้แล้ว 555