ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามHonda CRV จะมีการปรับเปลี่ยนเครื่องยนต์ไหมครับ  (อ่าน 3735 ครั้ง)

ออฟไลน์ kiatkub

• Newbie
  • *
Honda CRV จะมีการปรับเปลี่ยนเครื่องยนต์เป็น 1.5 Turbo หรือ 2.0 Hybrid มาขายในบ้านเราไหมครับ
พอดีดูรถรุ่นนี้ไว้แต่แอบกังวลเรื่องอัตราสิ้นเปลืองครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
ถ้าจะมีก็รอ Gen 6 ล่ะครับ เดาเล่นๆว่า

ถอด 2.4 แล้วแทนด้วย 1.5 Turbo
ถอด 1.6 แล้วแทนด้วย HB

แต่ Gen 5 ไม่มีเปลี่ยนแน่นอนครับ

Gen 5 วิ่งทางไกล มันไม่กินเท่าไหร่นะ มี 13 กม./ลิตร แต่จะกินดุ ถ้าคุณวิ่งในเมือง ตามประสาเครื่องใหญ่ครับ ไม่งั้นก็ต้องไปเล่น ดีเซล ครับ

ออฟไลน์ seeker

1.5 โบ มันจะประหยัดกว่า 1.6 โบหรือครับผมว่า diesel ยังไงก็ประหยัดกว่านะ

HB ไม่เคยใช้ จริงจัง แต่แบตเต็มแล้วแรงดีจัง
G5เครื่องเดิมแล้ว ผมก็รอดู G6 ว่าจะได้เครื่องอะไรอยู่

ออฟไลน์ AkE

ตัวนี้ไม่ปรับอะไรแล้วครับ แต่ตัวหน้าคงมีเปลี่ยนเครื่อง 2.4 คงจะจากไปแล้วครับ 555 แต่ที่จะขาย

มีอะไรบ้างผมไม่แน่ใจแต่ที่คิดว่ามีแน่ๆน่าจะ 2.0hybrid

ออฟไลน์ a.peerapong

• Full Member
ทั้งสองเครือง รออีกสองปีจ๊ะ 8)

ออฟไลน์ Sazabi

รุ่นนี้ไม่มีการปรับอะไรแล้วครับ ยกเว้นเครื่องดีเซลที่อาจจะหยุดผลิตไปก่อน

รุ่นต่อไปอีกราว 3 ปีเครื่อง 2.4 คงจากไป แทนที่ด้วย 1.5 GDI และ 2.0 HEV

HONDA นั้นปิดโรงงานผลิตเครื่องยนต์ดีเซลที่ UK ซึ่งใช้กับ CR-V ไทยแล้ว แม้จะเหลือโรงงานประกอบเครื่องดีเซลในอินเดียอีกแห่งแต่ด้วยยอดขายต่ำเตี้ยเรี่ยดินของรุ่นดีเซลในประเทศไทยยังไงรุ่นดีเซลก็คงลาลับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

1.5T ก็ได้ทั้งแรง ทั้งประหยัดแล้วครับ

ตอนนี้ ถ้าคาดหวัง ก็หวังว่า 1.5T จะมาไวๆ นี้หรือป่าวนี่ละ

ออฟไลน์ rotaryman

gen 5 ผมว่าไม่น่ามีแล้วครับ คงไป Gen 6 เลย ผมว่าน่าจะเครื่องเดียวกับ Accord ครับ ส่วนตัวผมรอ 1.5T อยู่เหมือนกันถ้ามาจริงน่าจะเป็น SUV ที่ขับสนุกคันนึงเลยครับ

ออฟไลน์ tleema

อายุปกติของ CRV แบ่งสองช่วง พอไมเนอร์แล้วไม่น่ามีอะไรขยับแล้ว รอข้ามไปอีกเจน ได้เลย

ถ้าถามว่าเครื่องเจนต่อไปเป็นไง ให้ดูจาก แอคคอร์ด ตัวปัจจุบัน เป็นแนวทาง

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ผมก็ว่าเจนต่อไปจะล้อเครื่อง Accord เจนนี้มาเลยครับ และก็ฌาปนกิจดีเซลยี่ห้อนี้ในไทยได้เลย
แต่เจนนี้ไม่มีอะไรเปลี่ยนแล้วอย่างที่หลายท่านว่าครับ

เจนหน้าเร็วสุดก็ 2023 ครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ SM.

ไม่มีหรอกครับ รอลุ้นกัน model หน้า

ออฟไลน์ PC CK

รอเจนถัดไป ลุ้ม1.5tกับ2.0hybridกันครับ
เจนนี้มันจบแล้ว ปรับอุปกรณ์ยังยากเลยครับ
พวกดันเอาsensingไปใส่ตะวท๊อปอย่างเดียว...