ผู้เขียน หัวข้อ: เจียร์จานเบรคเซาะร่อง ร้านทั่วไปได้ไหมครับ  (อ่าน 4419 ครั้ง)

ออฟไลน์ gamehit007

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

รถผมเบรคสั่น ๆ เวลาลดความเร็ว  แต่เบรคแรงๆไม่เป็น  แบบนี้ต้องเจียร?จานไหมครับ  ถ้าจานคดเจียร์ได้ไหมครับ

และร้านพวก B quik ,  cockpit , fit auto แบบนี้เจียรแบบประชิดได้ไหมครับ

หรือแถวรังสิต พอมีร้านดีๆไหมครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
Re: เจียร์จานเบรคเซาะร่อง ร้านทั่วไปได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2020, 22:31:50 »
ร้านทั่วไปไม่ค่อยอยากเจียร์ให้ เพราะเปลืองมีดครับ

ที่รับทำแน่ๆ คือ กิจเจริญชัย ที่ ดาวคะนอง ครับ เพราะไปทำมาแล้ว จากร้านแถวบ้านที่ไม่ยอมเลย

ออฟไลน์ tom46

Re: เจียร์จานเบรคเซาะร่อง ร้านทั่วไปได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2020, 06:29:40 »
เจียรได้ครับ แต่ทางรังสิตไม่ทราบเหมือนกันครับ ของผมอันนี้ทำที่ร้านแถวบางพลัดครับ จานหลัง 320X22 เครื่องเขาก็เข้าได้อยู่ครับ (บางร้านเขาจะบอกว่าถ้าจานใหญ่ เครื่องเขาจะเข้าไม่ได้ก็มีครับ)
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออนไลน์ samaklen

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2020, 06:40:35 »
ถ้าเป็นผม จะถอดจานออก
ส่งโรงกลึงครับ
ตรวจคด เช็ครอย
เจียร์ให้มีดกินที่ผิวเป็นร่องพอเรียบบ้าง
ไม่ต้องไถจนเรียบเตียน
เสียดายจาน

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2020, 07:34:33 »
เจียร์ให้มีดกินที่ผิวเป็นร่องพอเรียบบ้าง
เสียดายจาน

อย่าเลยครับ โรงกลึงทั่วไปทำจานเสียมามากนักแล้วครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2020, 09:33:45 »
เสียดายจาน

อย่าเลยครับ โรงกลึงทั่วไปทำจานเสียมามากนักแล้วครับ
โรงกลึงใกล้บ้านครับ งานดีตลอด
เลยไม่รู้ว่า โรงอื่นทำเสียได้ขนาดนั้น

ออฟไลน์ ChangNoyRacing

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2020, 10:12:09 »
จานเบรคคต มันก็เจียรได้น่ะครับ แต่ก็แนะนำว่าไม่ควรเจียร เกิน 2 ครั้ง
เจียรบ่อยๆ จานเบรคก็ยิ่งบางลงไปเรื่อยครับ ผมก็ไปเจียรจานเบรคกับเปลี่ยนผ้าเบรคที่ Fit auto มาเหมือนกันครับ
ถ้าจำไม่ผิด มีสาขาอยู่ใน ปั๊ม ปตท.สาขาไพน์เฮริสท์ น่ะครับ อันนี้เจ้าของกระทู้ลองเช็คดูครับ

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2020, 21:39:39 »
เดือนนี้ energy reform ราชพฤกษ์ เจียประชิดลด50% เหลือคู่ละ 400ครับ

ผมเจียจานที่ทั้งเซาะร่องและเจาะรูไม่มีปัญหา

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2020, 09:36:32 »
ถ้าบ้านอยู่ใกล้ ๆ จะไปถอดให้เลยครับ 555