ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาครับ****รถคันแรกกับงบ 6แสน +-1แสนบาท  (อ่าน 6463 ครั้ง)

ออฟไลน์ 3RP4T

• Full Member
Re: ขอคำปรึกษาครับ****รถคันแรกกับงบ 6แสน +-1แสนบาท
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2020, 10:56:38 »
ถ้างบนี้ รถคันแรก แนะนำมือหนึ่ง เพราะ พรรษาการซ่อมรถยังไม่มี ไม่ควรไปมือสอง มีประกันไว้อุ่นใจกว่า และ แนะนำ B-C Segment เพราะน่าจะตอบโจทย์สุด ผมลำดับในใจไว้ 2 อันดับเอาตามความคุ้มค่าต่อราคา
1. Nissan Slyphy - รถลอตสุดท้าย ขับดีเรียกว่าใกล้เคียง D-SEGMENT รถกว้าง ภายในสวย แต่เก๋าแล้ว เวลารับรถดูดีๆ เพราะศูนย์ NISSAN บางที่มัน.......
2. Honda City - นั่งสบายสุด อัตราเร่งดีสุด เครื่องแรงตามสไตล์ TURBO แต่ช่วงล่างกะวัสดุบางอย่างก็ทำใจนะ

ออฟไลน์ Peeyoot

• Newbie
  • *
Re: ขอคำปรึกษาครับ****รถคันแรกกับงบ 6แสน +-1แสนบาท
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2020, 14:19:58 »
ผมเอา Camry
- รถอายุ 7 ปียังไม่ต้องซ่อม (แต่ค่าเช็คระยะอาจสูงกว่ารถอีโค)
- ประกันยังรับ
- นิ่ง/เงียบ สุนทรียะในการเดินทางใกล้ไกลดีกว่ากันเยอะ
- ภาพลักษณ์ยังดูดีเพราะรถยังไม่เก่า

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ อยากได้ camry เพราะภาพลักษณ์นิดนึง แต่ก็ยังแอบให้ประเด็นประหยัดมากกว่าครับ😅😅😅

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2020, 14:21:39 »
ใช้ในเมือง รถเล็กหน่อยก็ดีนะครับ จะได้สะดวก

ผมว่ารอ City HB ก่อนดีกว่าครับ แล้วค่อยตัดสินใจ
.
.
ราคามันจะเกินงบผมไปเยอะไหมครับ😅😅😅

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2020, 14:23:23 »
ถ้างบนี้ รถคันแรก แนะนำมือหนึ่ง เพราะ พรรษาการซ่อมรถยังไม่มี ไม่ควรไปมือสอง มีประกันไว้อุ่นใจกว่า และ แนะนำ B-C Segment เพราะน่าจะตอบโจทย์สุด ผมลำดับในใจไว้ 2 อันดับเอาตามความคุ้มค่าต่อราคา
1. Nissan Slyphy - รถลอตสุดท้าย ขับดีเรียกว่าใกล้เคียง D-SEGMENT รถกว้าง ภายในสวย แต่เก๋าแล้ว เวลารับรถดูดีๆ เพราะศูนย์ NISSAN บางที่มัน.......
2. Honda City - นั่งสบายสุด อัตราเร่งดีสุด เครื่องแรงตามสไตล์ TURBO แต่ช่วงล่างกะวัสดุบางอย่างก็ทำใจนะ

1. Sylphy นี่ยังขายอยู่หรอครับ นึกว่าคือรถเก่าแล้ว เดี๋ยวต้องลองไปศึกษาเพิ่มก่อนครับ 😅
2. City ที่เค้าบอกช่วงล่างไม่ดีนี่คือเมื่อรถหมดประกันไปทำใหม่ได้รึเปล่าครับ?

ออฟไลน์ spn

• Hero Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2020, 16:28:51 »
เห็นว่าขับในเมือง เชียร์ Almera VL,V ครับ คล่องตัว+ประหยัด

ใจจริงๆงบนี้ผมเชียร์ Camry 2.0G รุ่นก่อนเกียร์ถุง
ภายในนะรู้สึกแน่นหนา ดูดีกว่าคนละเรื่อง หากใช้รถเยอะ ความประหยัดต้องยอม Eco car
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2020, 20:40:51 »
City ไม่ก็รอ Jazz ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2020, 22:24:04 »
เห็นว่าขับในเมือง เชียร์ Almera VL,V ครับ คล่องตัว+ประหยัด

ใจจริงๆงบนี้ผมเชียร์ Camry 2.0G รุ่นก่อนเกียร์ถุง
ภายในนะรู้สึกแน่นหนา ดูดีกว่าคนละเรื่อง หากใช้รถเยอะ ความประหยัดต้องยอม Eco car

ก่อนเกียถุง คือปีอะไรหรอครับ?

ออฟไลน์ chatier

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2020, 09:54:56 »
Ativ กับ Yaris ล่ะครับ หน้าใหม่สวยนะ

ไปลองขับดูครับ ถ้าไม่มีปัญหากับพละกำลัง ที่เหลือน่าจะตอบโจทย์ได้ดีหมดครับ เลือกตัวท๊อปไปเลยครับ

ออฟไลน์ BN`

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2020, 23:24:01 »
มือหนึ่ง City, Almera, Yaris Ativ

มือสอง Camry ACV50 Minorchange