ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำรถสองประตูงบห้าล้านครับ  (อ่าน 3234 ครั้ง)

ออฟไลน์ kittylovemic

• Newbie
  • *
ภรรยาสนใจครับ ไม่เน้นแรงเน้นขับสบายๆเรื่อยๆครับ เธอขับคนเดียว บวกไปรับส่งลูก1คนครับ ขอมีออฟชั่นช่วยเหลือ rear croSs traffic alert ,blind sport กล้องถอยหลังหรือรอบคันก็ได้ครับครับ ไม่ต้อง adaptive cruise ได้ครับ ใช้วิ่งชานเมือง เข้าเมืองบ้างแต่ไม่บ่อยครับ ผมจะได้เอาลิสที่ท่านๆแนะนำไปให้เธอไปลองดูครับ งบห้าล้านบวกได้นิดหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
Re: ช่วยแนะนำรถสองประตูงบห้าล้านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2020, 21:07:29 »
Porsche 718 แล้วซื้อ option เพิ่ม

ส่วนอันอื่นไม่แน่ใจว่ามีที่ต้องการหรือเปล่า
Jaguar F-Type, BMW Z4, Benz E Coupe
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Partarajarin

• Full Member
Re: ช่วยแนะนำรถสองประตูงบห้าล้านครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2020, 21:37:30 »
GR Supra​ ก็น่าสนใจนะครับ เคยไปถามที่ Siam​ Paragon​ ลองขับได้ที่ Buzz วิภาวดี​ ได้ครับ หรือ ถ้าชอบ style muscles car Mustang​ V8 ก็ไม่แย่นะครับ

ออฟไลน์ bluelawn

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2020, 02:04:27 »
สองประตู cruiser เน้นนั่งสบาย งงว่าบางท่านแนะนำ Supra , Mustang นี้ผมสงสัยมาก

Supra  นี้ ข้างในโคตรอึดอัด เบาะหลังไม่มี ที่วางของไม่ได้ ไม่ได้เหมาะกับใช้งานชิวๆเลยครับ มันรถซิ่ง 75% ถนน 25% ชัดๆ
Mustang ภายในไม่ได้มีความสุนทรีย์เลย พลาสติดล้วนๆ ก้องแก้ง v8 อาจจะไม่ดังเท่าไหร่แต่ก็เสียงไม่ใช่รถขับสบายแน่ๆ
718 นี้พวงมาลัยไว ช่วงล่าง sport firm ไม่ใช่รถขับสบายครับ อาจจะดีกว่าสองตัวเลือกบน

กลับเข้าเรื่องของ จขกท รถ 2 ประตู cruiser งบ 5ล้าน

ป้ายแดง 2 ประตูตามโจทย์
1. E300 / E200 coupe คับ ตอบโจทย์สุดๆ นั่งสบาย เทคโนเพียบ ที่วางของเหลือๆ ทรงสวย
2. A5 45 tfsi ขับสนุกกว่า E แต่แข็งกว่านิดหน่อย firm แต่ใช้งานชีวิตประจำวันสบายๆ
3. c43 coupe อันนี้สายซิ่งหน่อย เครื่องแรง เร้า ช่วงล่างสบายไม่แข็๋ง แต่ตัวข้างบนดีกว่า โหมด comfort ขับสบายๆ ไม่เครียด

Alternative
1. Panamera ปีใหม่ๆ (16 up) มือสอง ผมว่าเท่มาก เด่นกว่ารถทั่วๆไป ถึงจะมี 4ประตู
2. ฉีกแนวไปเลย Tesla model 3

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2020, 06:28:19 »
ลูกอายุเท่าไหร่แล้วครับ
 ถ้ายังเล็กอยู่ ควรนั่งแถว 2 และมีคาร์ซีทนะครับ

ออฟไลน์ muzaa

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2020, 06:31:29 »
เน้นนั่งสบายผมเลือก e coupe โลดครับ ใหญ่ที่สุดแถมนั่ง 4 คนสบายๆไม่ต่างจากรถสี่ประตูครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2020, 07:55:26 »
ถ้าไม่เอา niche จริงๆ หรือ ชอบอะไรเป็นพิเศษ หรือ จะเอารุ่นนั้นจริงๆ

ผมมองเหมือนหลายๆ ท่านนะ เอา E Coupe น่าจะจบสุดครับ

ออฟไลน์ joextreme

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2020, 08:04:43 »
เน้นนั่งสบายผมเลือก e coupe โลดครับ ใหญ่ที่สุดแถมนั่ง 4 คนสบายๆไม่ต่างจากรถสี่ประตูครับ
e-coupe นำเข้ามันไม่มีพวก safety pack ที่ จขกท อยากได้ครับ แต่เหมือนๆสั่ง custom made ได้นะ ต้องลองถามเซลล์พวกศูนย์ใหญ่ๆดู แต่คอยนานครับ ขับเรื่อยๆมีเด็กนั่งไปด้วย ดูดีนี่ e-coupe ถูกต้องแล้วครับ ไม่งั้นก็ไป CLS 300d ไปเลย สี่ประตูก็เหมือนสองประตู ข้างในสวยพอกัน safety ที่อยากได้มาครบ หรูหรา เสียแต่เป็นดีเซลเท่านั้น Mustang ข้างในก๊องแก๊งจริงครับ อุปกรณ์ safety ที่อยากได้ไม่มีมาเลย มีแต่ adaptive CC เหมาะสำหรับ cruise บนฟรีเวย์แต่เมืองไทยไม่เคยได้ใช้ เบรคมือแบบดึงอีกต่างหาก auto brake hold ไม่มีนี่ลืมไปเลย เหมาะสำหรับคนชอบ muscle car (รวมทั้งผมด้วย แฮ่) เท่านั้น Supra/Z4/MX5 เล็กอึดอัดครับ ไม่ใช่รถสำหรับผู้หญิงกับเด็กนั่ง BMW series 4 ตัวใหม่ยังไม่มา มาก็ไม่รู้ safety option ยังไงบ้าง Jaguar F-type ตัวเริ่มต้น 2.0L 6 ล้านกว่าๆ ใหญ่กว่า supra หน่อย แต่เหมือน safety package ไม่มีเลยเหมือนกัน Audi A5 coupe สวยมากขับสนุก แต่ไม่มี safety package อ้อ เหลือ mini cooper ซึ่งไม่เคยดูเลย แนะนำว่าถ้าหาแบบ cruiser ไปลอง SUV ใหญ่ๆ แบบ GLE/X5 ไปเลยครับ ไม่ก็ลดมาอีกนิด GLC coupe ก็กำลังสวยครับ พวกประกอบไทยเดี๋ยวนี้ saftety pack ครบหรือเกือบครบ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2020, 14:31:04 »
Benz หรือ Audi ครับ 2 ประตู ขับสบายๆ แต่ option อาจจะไม่ได้ดั่งใจ

ออฟไลน์ Sgt_Meen

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2020, 19:22:25 »
E coupe อีกเสียงครับ
แต่ Safety option อาจจะไม่ได้ตามต้องการ

ผมใช้เอง ขอยืนยันว่าการขับและโดยสารสบายตอบโจทย์แน่นอน
GT coupe ที่แท้ทรู
-Toyota Vios 1.5 1stGen
-Honda Accord 2.3 G6
-Honda Accord 2.4 G8
+Honda Accord 2.0 G8
-Mercedes-Benz E250CGI W212
+BMW 520d Sport G30
+Mercedes-Benz E300 Coupe C238

ออฟไลน์ Poppuppop

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2020, 01:12:08 »
Jaguar f type ตัว minor ที่ว่า 6 กลางๆนี่ ซื้อจริง ไม่ได้นะครับ รถไม่มีออฟชั่นอะไรเลย แต่โดยรวม รถไม่แข็งครับ พอๆ e coupe w207 ส่วนเรื่องสัมภาระ ใส่อะไรไม่ค่อยได้ ต้องยางอะไหล่ออก ถ้ามีลูก ต้องให้ลูกนั่งตักแม่ครับ แต่เสียงเครื่อง ผมบอกเลย โคตรเพราะ เสียงนุ่มแน่น มีเสียงป็อบคอนด้วย

ออฟไลน์ BN`

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2020, 23:20:31 »
งบ 5 ล้าน เน้นขับสบายๆเรื่อยๆต้อง E-Class Coupe ครับ