ผู้เขียน หัวข้อ: // Sales Report : ยอดขายกระบะ กันยายน 63 : D-max ครองแชมป์ | Ranger ที่ 3 //  (อ่าน 4315 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ยอดขายกระบะเดือน กันยายน 63 : Isuzu D-max ยังครองแชมป์
แต่ Toyota Hilux Revo ตามติดแค่ 690 คัน และ Ford Ranger
กลับมาอันดับ 3 ได้อีกครั้งในรอบปี !

ปลายปีนี้ ในไทยมีกระบะเปิดใหม่อีก 3 รุ่น !

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/sales-report-pick-up-september-2020/

ออฟไลน์ SM.

Revo เริ่มเข้ามาใกล้แล้วนะ

Seadog

• บุคคลทั่วไป
Revo นี่ดัน Dmax แบบว่าถ้าเบรคคือชนท้ายเลยหละ  ;D

ออฟไลน์ Boycm009

• Sr. Member
D-max กับ Revo บี้กันมาเลย  MG ขายได้เยอะเลยเหมือนกัน

ออฟไลน์ bravo

Nissan ยอดขายนำ Mazda กับ MG ไม่มาก

ถ้า Mazda ตัวใหม่ออกมา อาจจะแซง Nissan ก็ได้ครับ  :)

ออฟไลน์ johnlee

Nissan ยอดขายนำ Mazda กับ MG ไม่มาก

ถ้า Mazda ตัวใหม่ออกมา อาจจะแซง Nissan ก็ได้ครับ  :)

ผมก็เปิดตัว 5 พย.เช่นกัน

ไฟหน้า LED เชียวนะ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Tom Korakot

• Newbie
  • *
Extender เค้าขับกันที่ไหนนะ ตั้งแต่ออกมายังไม่เห็นซักคัน เข้านิคม Chev  Triton เพียบ

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

Revo จี้ตูด Dmax ติดๆ
Ranger กลับมาที่เดิม
Extender มาเงียบๆ

ออฟไลน์ Firzen

ถ้าดูจากยอดขายรวมทั้งปี ไม่รู้ Revo จะแซง Dmax ทันมั้ยน้อ  :-\

ออฟไลน์ frame@kk

ถ้าดูจากยอดขายรวมทั้งปี ไม่รู้ Revo จะแซง Dmax ทันมั้ยน้อ  :-\
ไม่มีทางทันครับ ในเรื่องยอดรวม เพราะตอนนี้ส่วนต่างอยู่ที่ 26057 คัน
ถ้าจะเอาชนะจริงๆ revo ต้องชนะ dmax ให้ได้ใน 3 เดือนที่เหลือ เฉลี่ยต่อเดือน 8,686 คัน ซึ่งเป็นไปได้ยากมากๆครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
BT พอดั๊มราคายอดก็ดีดขึ้นเลย
รอดูตัวใหม่เลยครับตอนนี้

Extender เห็นเยอะขึ้น แต่เหมือนจะเห็นแค่ตามหัวเมืองนะ ไม่ค่อยเห็นตามเขตโรงงานคนทำงาน
ส่วนลดน่าจะดี
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ toffyearn

Revo หน้าก่อน กับ Dmax โฉมเก่า Revo แซงขึ้นที่ 1 ได้ แต่ Minor Change หน้าใหม่นี้กลับมาตาม Dmax สงสัยคนไม่ชอบหน้าใหม่กัน สำหรับผมถ้าตัวหน้าปกติ กับ Dmax หน้าปกติ ผมก็ว่า Isuzu ดูดีลงตัวกว่า ส่วน ตัว Rocco กับ V Cross ผมว่าสวยด้วยกันทั้งคู่นะ