ผู้เขียน หัวข้อ: --รีวิวเบื้องต้น Mitsubishi outlander PHEV ตัวที่จะขายบ้านเราครับ--  (อ่าน 9707 ครั้ง)

ออฟไลน์ mamaman

• Hero Member
เอาแบบไม่ต้องคิดไรมาก
แรงกว่า EVO X แถมได้ ระบบขับ 4 มาด้วย
แรงกว่า คู้แข่ง MG และ AWD
ก็คง มีคนหน้ามืด มั่งละ

ออฟไลน์ deertesla

ไม่ชอบตรงที่มีเกียร์เดียวครับ คงจะจืดชืดเหมือนขับรถCVT ที่ไม่โหมดแมน่วล แต่ผมว่าหน้าตาสวยแล้วแหละ ดีกว่าหน้าตามาแนวเดียวกับ xpader  ดูเป็นรถราคาถูก

ไม่ชอบตรงที่มีเกียร์เดียวครับ คงจะจืดชืดเหมือนขับรถCVT ที่ไม่โหมดแมน่วล แต่ผมว่าหน้าตาสวยแล้วแหละ ดีกว่าหน้าตามาแนวเดียวกับ xpader  ดูเป็นรถราคาถูก

เมื่อ EV มาถึง โลกจะลืม MT ไปตลอดกาลครับ
เกียร์ ออกแบบมาเพื่อ ลดข้อด้อย ในเรื่องแรงบิดตอนออกตัว

EV มันมีเกียรเดียว จริง แต่มันหัวทิ่ม เอาไปวิ่ง สนาม คลอง 5 ก็กินขาดครับ

ออฟไลน์ siamskunk

• Sr. Member
รอผลทดสอบการขับขี่ครับ ทั้งเรื่องการเกาะถนน การทรงตัว ความนุ่ม ความสบาย
หลายคนร้องยี้ทั้งๆ ที่เห็นแค่หน้าตากับสเป็ค

ออฟไลน์ deertesla

เมื่อ EV มาถึง โลกจะลืม MT ไปตลอดกาลครับ
เกียร์ ออกแบบมาเพื่อ ลดข้อด้อย ในเรื่องแรงบิดตอนออกตัว

EV มันมีเกียรเดียว จริง แต่มันหัวทิ่ม เอาไปวิ่ง สนาม คลอง 5 ก็กินขาดครับ
พอช เทยคานมันมีสองเกียร์ให้ซิ่งมันส์ๆนะครับ

ออฟไลน์ Puppu

• Full Member
ระหว่างขับลงจากดอยอินทนนท์ก็มีความคิดว่าถ้าเป็น EV กับ PHEV จะได้ไฟแบตกลับคืนมาเยอะแค่ไหนครับ

ปล.เช่า city turbo ขาขึ้นสนุก ขาลงมีแต่เกียร์ S จนกลัวเบรคไหม้ (ไม่มี S และ L เหมือนตัว 1.5 ที่หน่วงดีกว่าชัดเจน)

ผมเคยขับ volvo phev ลงจากดอยอินทนนท์ ปั่นไฟกลับเข้าแบตได้ 30 กว่า กม. ครับ ตอนถึงพื้นราบข้างล่าง
2014 XC60D4
2018 S90T8
2020 XC60T8

ออฟไลน์ Mp4_007

• Sr. Member
รอผลทดสอบการขับขี่ครับ ทั้งเรื่องการเกาะถนน การทรงตัว ความนุ่ม ความสบาย
หลายคนร้องยี้ทั้งๆ ที่เห็นแค่หน้าตากับสเป็ค
มันจะขับดียังไงก็แล้วแต่  ถ้าหน้าตาไม่ผ่านยังไงก็ขายออกยาก   คนที่สนแต่การขับขี่ ไม่สนใจหน้าตามีน้อยมากๆ   terra ก็เป็น1ในนั้น

พอช เทยคานมันมีสองเกียร์ให้ซิ่งมันส์ๆนะครับ

เด๊่ยว ๆ ใจเย้นๆ อย่าเอารถบ้าน ไป เทียบกับ รถ สปอรตสิ
คันนึงรถบ้าน SUV แรงม้า 300 ราคา ไม่ถึง 2 ล้าน
อีกคัน EV 100% ราคา 7 ล้าน 700 แรงม้า รถสปอร์ต

สองเกียร์ ใน Taycan ให้ซิ่งมันส์ๆ ที่บอกนะ มัน shife ไม่ได้นะ มันเปลี่ยนเองอยู่ดี เราควบคุมไม่ได้
เพราะมันก็คือ EV เกียร์ Auto ที่ แค่มี Mode Normal หรือ Sport

รถบ้านคงไม่ใส่จัดเต็มขนาดนั้นมั้งครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ภายในโบราณมาก
1.5 M ผมว่ายังขายยากเลย  :P

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Re: --รีวิวเบื้องต้น Mitsubishi outlander PHEV ตัวที่จะขายบ้านเราครับ--
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2020, 10:29:55 »
มันจะดับตรง first impression นี่แหละครับ ต่อให้ขับดี ประหยัด แรง ใช้เป็นไฟบ้านขนาดไหน
เห็นหน้า สัมผัสตัวรถมา รู้ว่ามันขายมานาน ก็จบง่ายๆ เลยครับ

นี่ไม่คิดถึงราคาด้วย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ delete

Re: --รีวิวเบื้องต้น Mitsubishi outlander PHEV ตัวที่จะขายบ้านเราครับ--
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2020, 09:03:40 »
ระหว่างขับลงจากดอยอินทนนท์ก็มีความคิดว่าถ้าเป็น EV กับ PHEV จะได้ไฟแบตกลับคืนมาเยอะแค่ไหนครับ

ปล.เช่า city turbo ขาขึ้นสนุก ขาลงมีแต่เกียร์ S จนกลัวเบรคไหม้ (ไม่มี S และ L เหมือนตัว 1.5 ที่หน่วงดีกว่าชัดเจน)

ผมเคยขับ volvo phev ลงจากดอยอินทนนท์ ปั่นไฟกลับเข้าแบตได้ 30 กว่า กม. ครับ ตอนถึงพื้นราบข้างล่าง

เคยดูคลิป zs ev ลงดอยอินทนนท์ ถ้าจำไม่ผิด ได้แบตกลับมา ไม่5 ก็15% นี่แหละครับ(จำๆได้เลาๆ)