ผู้เขียน หัวข้อ: ยางหลังรั่วไม่รู้ตัว ทำให้วิ่งบดยาง ยังใช้ได้ไหมครับ  (อ่าน 3418 ครั้ง)

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
แก้มยางสึกตามที่วงสีแดงไว้ครับ
ถ้าใช้ไม่ได้จะเครมประกันแจ้งว่ายังไงครับ

ออฟไลน์ basboths

จุดรั่วครับ

ออฟไลน์ tyo00

• Full Member
บดจนยางเป็นรอยแล้วน่าจะต้องเปลี่ยยนะครับ

ปกติประกันเคลมยางไม่ได้นะครับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
เปลี่ยนครับ โครงสร้างยางเสียไปแล้ว

ออฟไลน์ AkE

เปลี่ยนครับ ถือว่าบดเยอะอยู่ ส่วนเรื่องประกันน่าจะได้50% นะครับ

ออฟไลน์ maggie

ผมเคยขับบดยางไปประมาณ1.5กิโล ด้านนอกเป็นรอยคล้ายๆของคุณเลย พอแกะยางออกมาดูข้างในกูมีรอยบดยางหลุดออกมาเป็นขุยๆผงๆ แต่ยังไม่เห็นเส้นลวด ช่างบิกว่าใช้ได้สบายมาก ผมก็ใช้ต่อมาอีก2ปีราวๆ2หมื่นโล ก็เปลี่ยนชุดใหม่เพราะดอกยางสึกหมดละ

ออฟไลน์ bravo

ยางเสียหาย เคลมประกันได้ 50%

แก้มยางช้ำ เสียหายลางส่วน ต่อให้ช่าง 10 คนยืนยันตรงกันว่า ยังใช้ต่อได้ ผมก็ไม่กล้าเอาชีวิตไปเสี่ยง

ช่างที่ยืนยัน ไม่ได้มานั่งในรถร่วมกับเรา เขาไม่ได้เสี่ยงด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Wongsakorn5558

ไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ seeker

เป็นผมเปลี่ยน รูรั่วนี้ปะได้หรือครับ

ออฟไลน์ suriya24

หากโครงสร้างยางเสียแล้ว ยังใช้ต่อมีโอกาสที่ยางจะระเบิดสูงไหมครับ