ผู้เขียน หัวข้อ: ขอป้ายทะเบียนขาวใหม่ ขนส่งบอกรอ 90 วันแบบนี้ทำไงดีครับ  (อ่าน 3199 ครั้ง)

ออฟไลน์ perfectkenji

• Newbie
  • *
ผมไปขอเปลี่ยนป้ายทะเบียนจากขนส่งต่างจังหวัด จ่ายเงินชำระค่าธรรมเนียม และภาษีเรียบร้อยแล้ว
ทางขนส่งบอกว่ารอผลิตป้าย 90 วันแบบนี้ผมทำยังไงไม่ให้ตำรวจจับ

รบกวนพี่ๆแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
เก็บใบเสร็จ เก็บหลักฐานไว้ครับ เรื่องนี้เกิดขึ้นมานานแล้วครับ  ::)
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ beauky101

• Jr. Member
  • **
ในใบเสร็จพิมพ์บอกไว้ใช้แทนป้ายทะเบียนชั่วคราวได้ 90 วันครับ
ส่งให้ตำรวจดูผ่านทุกด่านครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

\\ช่วงนี้ด่านไม่มีครับ อย่าวิ่งกลางคืนข้ามจังหวัดแล้วกัน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ chornor

• Newbie
  • *
ของผมตอนไปสลับป้าย ใช้เวลาสลับ4 วันทำการ วันที่ไปรับเล่ม ผมขอพิมพ์ป้ายใหม่ ด่วน ได้ทันทีครับเพิ่ม 300บาท ไ้ด้ป้ายเหล็ก 2 แผ่นหน้าหลัง

ออฟไลน์ Dubee

ผมสี่เดือน
แต่เป็นเคสจองเลขกับศูนย์นะครับ กว่าเลขจะเวียนมาเลขทะเบียนที่ต้องการก็สี่เดือนกว่าๆ ก็ใช้งานปกติครับ ไปตจว. (ซื้อรถเชียงใหม่) วิ่งไปลำปาง ลำพูน ช่วงกลางคืนก็ไม่เจอตำรวจเรียกอะไรครับ