ผู้เขียน หัวข้อ: เล็กซัส สามารถซื้อประกันเพิ่มเป็น5ปีได้แล้วครับ  (อ่าน 3413 ครั้ง)

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
ปล.อาจจะสามารถขอแทนส่วนลดได้

ออฟไลน์ muzaa

• Sr. Member
Re: เล็กซัส สามารถซื้อประกันเพิ่มเป็น5ปีได้แล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2020, 10:44:51 »
รถขายดีอย่าง LM ดันไม่ยอมให้ (หรือยอมให้ตั้งแต่แรกแต่ผมดันตกข่าวเองครับ)

ออฟไลน์ Winmax

• Full Member
Re: เล็กซัส สามารถซื้อประกันเพิ่มเป็น5ปีได้แล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2020, 12:52:45 »
Dear Lexus

ทำแบบ BSI เอามาทั้งโปรแกรมก็ได้ นะ เข้าใจง่ายกว่า รถเฮียก็ไม่ใช่ถูกๆ

ออฟไลน์ Mos37257

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2020, 15:19:30 »
Dear Lexus

ทำแบบ BSI เอามาทั้งโปรแกรมก็ได้ นะ เข้าใจง่ายกว่า รถเฮียก็ไม่ใช่ถูกๆ

ปกติก็ทำแบบคล้ายๆBSiนะครับ​ เเต่จะยกเว้นอะไหล่พวกเสี่อมสภาพ​ ซึ่งช่วงโควิดก็เพิ่มรับประกันมาอีก1ปีเป็น5ปี​ เเต่จากที่ดูตารางอันนี้คือแบบใหม่หรือเปล่าที่ให้เลือกรับประกันตามที่ต้องการ

ออฟไลน์ CATM96

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2020, 21:40:13 »
ถ้าเป็น benz กับ bmw ผมซื้อแน่ๆ เพราะมันมีเสียแน่ๆ(ซึ่งก็เจอจริงๆ)
พอเป็น lexus คิดหนัก…มันมีอะไรเสียบ้าง…(ยกเว้นจะใช้เกินแสนโลในสองปี…)

ออฟไลน์ Jazz Cool

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2020, 22:44:34 »
ปกติ lexus ก็รับประกันไม่จำกัดระยะทางอยู่แล้ว 4 ปี แต่ดูจากตารางแรกที่เพิ่มรับประกันเป็น 5 ปี เท่ากับราคานี้สำหรับการรับประกันเพียงแค่ปีเดียว ส่วนตัวผมว่าแพงไป เพราะปกติที่ผ่านมาคันเก่า พอใกล้ครบ 4 ปี เข้าศูนย์ ก็เคลมทุกอย่างที่มีแนวโน้มจะเสีย แต่ก็ใช้ต่ออีกแค่เดือนสองเดือนก็ขายไปเลยไม่รู้ว่าพอเกิน 4 ปี รถจะมีปัญหาอะไรมั๊ย แต่จากที่ผ่านมาช่วง 4 ปีกว่าของคันแรก และ 3 ปีกว่ากับคันปัจจุบัน ใช้ดีไม่มีปัญหาใหญ่ๆให้เคลมเลย เลยคิดว่าไม่น่าคุ้ม

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2020, 17:09:17 »
ผมใช้มา 7ปี จะ 2แสนโลแล้ว หลัง 5 ปีก็มีเสียตามระยะหลายๆอย่างอยู่ครับ แต่รวมๆปีนึงก็ไม่ถึงแสนนะ

5ปีแรกไม่มีไรเสียเลย โช๊คเพิ่งมาซึมตอนปีที่ 6เอง

แต่แสนกว่าก็ไม่แพงแหละสำหรับ 5ปี มีไว้ก็อุ่นใจดีครับ แต่ความคุ้มผมว่าเอาไปลดราคารถดีกว่ามั้ง

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2020, 13:54:26 »
ไม่แน่ใจว่าทำประกันกับเจ้าไหนนะครับ ยังไงอ่านข้อยกเว้นให้ดีๆนะครับ สำหรับคนที่สนใจจะซื้อ

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2020, 07:51:27 »
อันนี้น่าจะเป็นประกันคุณภาพตัวรถจาก Lexus (Thailand) นะครับ ไม่ใช่ประกันอุบัติเหตุ

ไม่แน่ใจว่าทำประกันกับเจ้าไหนนะครับ ยังไงอ่านข้อยกเว้นให้ดีๆนะครับ สำหรับคนที่สนใจจะซื้อ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D