ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องการขายที่ดินหน่อยครับ  (อ่าน 9781 ครั้ง)

ออฟไลน์ TorMoo

• Full Member
ปรึกษาเรื่องการขายที่ดินหน่อยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2020, 11:27:30 »
คือที่บ้านผมเนี่ยมีที่ดินอยู่ประมาณ 50 ไร่บริเวณย่านรังสิตคลอง 5 ใกล้ๆ สนามแข่งรถแดร๊กนั้นแหละครับ พอดีตอนนี้ครอบครัวผมเนี่ยค่อนข้างจะช็อตเลยจะขายที่ดินผืนนั้นเอามาฟื้นให้ผ่านช่วงนี้ไปให้ได้ก่อน แต่ปัญหาคือที่ดินผมเนี่ยมันติดสนามแข่งรถจะขายทำเป็นหมู่บ้านก็ไม่ได้ โรงงานก็ไม่ค่อยมีใครอยากได้พื้นที่เยอะขนาดนั้น

แถมคนหัวเรือใหญ่ของบ้านผมซึ่งกก็คือคุณตาผมเนี่ยย้ำว่าไม่มีการแบ่งขายเด็ดขาด ผมนี่ควรทำยังไงดีครับอยากจะขายออกให้ได้ใจจะขาดแต่หาคนซื้อไม่ได้นี่แหละ เซ็งจัดๆ เลย เพื่อนๆ คิดว่าทำยังไงกันดีครับหรือปล่อยรอต่อไปก่อน :'( :'( :'( :'( :'(

ออฟไลน์ tom46

• Hero Member
Re: ปรึกษาเรื่องการขายที่ดินหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2020, 06:53:47 »
ติดสนามแข่งรถ ก็น่าลองถามสนามแข่งเขาดูนะครับ ผมว่าสนามเขาน่าจะอยากได้ที่เพิ่มอยู่ครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Re: ปรึกษาเรื่องการขายที่ดินหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2020, 16:22:13 »
ไม่แบงขาย แล้วเรื่องการปล่อยให้เช่าระยะยาวละครับ 

มีโอกาสไหม  เพราะอาจจะถามทางสนามแข่ง ว่าสนใจเช่าระยะยาวไหม 

สนามอาจจะสนใจทำเป็นลานทดสอบรถ หรือสนามเซอร์กิตเล็กๆพอได้นะครับ 
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2020, 22:50:47 »
ลองปล่อยเช่า หรือ เซ้ง ก่อนไหมล่ะครับ?

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2020, 08:45:56 »
ให้เช่าระยะยาวนี่กี่ปีครับ​ 5ปี​ 10ปี​ แล้วถ้ามีโอกาสจะได้ขายในช่วงเวลาที่เช่าจะคุ้มค่าปรับที่ต้องจ่ายคืนรึเปล่าอันรี้ต้องระวังนะครับ​ ช่วง​ ศก​ แบบนี้​ ใครรีบปล่อยโดนกดราคาหัวแตกแน่ครับ​ การแบ่งแยกขายน่าจะเป็นไปได้ที่สุดละครับ​ คิดว่าคุณตาอาจจะคิดว่าที่ดินแปลงใหญ่จะขายได้ราคากว่า​ แล้วก็จะได้แบ่งสัดส่วนได้ในทีเดียว​รึเปล่า​ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้หาทางออกได้ไวๆนะครับ​
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2020, 13:33:43 »
ต้องค่อยๆบอกหัวเรือครับ ว่าที่ผืนใหญ่ขนาดนั้น ไม่แบ่งขายนี้ เอาจริงๆผมว่าขายไม่ออกนะ 50 ไร่นี้มันเยอะมากๆ กว่าจะขายได้รอเบื่อเลยครับ

แนะนำครับ
ลองหานายหน้า แถวนั้นใครกว้าง บริษัทไหนทำตรงนี้
ยอมให้% เค้าครับ เรื่องจะเร็ว เค้าหาคนซื้อไวครับ ช่วยดันเคสได้ ปิดจ๊อบเร็ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2020, 13:35:16 โดย Devil13 »

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2020, 13:46:42 »
เหนื่อยครับ แปลงขนาดนี้มีแต่ อสังหาเท่านั้นที่จะซื้อใช้จริง

ที่เหลือเก็งกำไร กับ พวกที่รู้เส้นทางตัดถนนเท่านั้นเลย ซึ่งถ้ามี ป่านนี้มีคนมาเเยปแล้ว

เอาใจช่วยละกันครับ ให้ผ่านวิกฤติไปได้