ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเส้นทาง คลีนิคศูนย์แพทย์-ถ.พระราม3  (อ่าน 1446 ครั้ง)

ออฟไลน์ wonder

• Jr. Member
  • **
เนื่องจากพรุ่งนี้ ผมต้องไปแถวถ.พระราม3 ให้ถึงประมาณ 8.30 ครับ หากออกจากคลีนิคศูนย์แพทย์ประมาณ 7 โมงเช้า จะไปถึงถ.พระราม3 ทัน 8.30 ไหมครับ

ซึ่งดูเส้นทางไว้ 2 เส้นทางครับ

1. ขึ้นทางด่วนฉลองรัชไปทางบางนา เลี้ยวขวาไปทางแจ้งวัฒนะ แล้วเลี้ยวซ้ายไปทางดาวคะนอง ลงถ.พระราม3

2. ไปทางถ.พระราม 9 ขึ้นทางด่วนศรีรัชไปทางดินแดง เลี้ยวซ้ายไปทางดาวคะนอง เลี้ยวขวาไปทางดาวคะนอง แล้วลงถ.พระราม 3

เพราะยังไม่เคยไปแถบนั้นในเวลาเช้า เลยไม่แน่ใจว่ารถจะติดมากน้อยแค่ไหนครับ แต่ถ้า 7 โมงเช้าไม่ทัน สามารถออกตอน 6.30 ได้ครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ 123ruj

• Full Member
Re: สอบถามเส้นทาง คลีนิคศูนย์แพทย์-ถ.พระราม3
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2020, 14:11:59 »
ออก 7 โมง น่าจะทันทั้ง 2 เส้นทาง คงถึงประมาณ 8 โมง เพราะหลังจากลงทางด่วนตรงพระราม 3 แล้วรถไม่ติด
ถ้าเป็นผม คงเลือกเส้นทางที่ 2 เพราะขาออกไปบางนา น่าจะติดน้อยกว่าขาเข้าจากบางนา 

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Re: สอบถามเส้นทาง คลีนิคศูนย์แพทย์-ถ.พระราม3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2020, 14:36:35 »
ทางที่2 ออก 7 โมงน่าจะทันครับ

แต่ใช้ซอย  รร.ไทย - ญี่ปุ่น   แล้วก็กลับรถ จากนั้นวิ่งมาขึ้นด่วนด่านอโศก1   พอพ้นช่วงทางลงพระราม4 ก็โล่งละครับ 

แต่ทาง1 เนี่ยไปผจญกับรถจากบางนา  แถมก็เจอแจ้คพอตมีอุบัติเหตุ ช่วงท่าเรือ นี่สนุกสนานเลยครับ  ผมเคยออกจากด่านอาจณรงค์1  ตอนประมาณ 7:20  เพื่อไปลงวัดสน กม9  วันนั้นเจอรถพ่วงเสียบนทางด่วนเหนือวัดช่วงวัดสะพาน      ยาวไปครับ  9:30 ถึงได้ลง

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2020, 14:41:02 »
ตรง  ...  ข้างๆช่องศูนย์การแพทย์มี option ให้ลองเลือกเวลาการเดินทางของช่วงนั้นๆอยู่ครับ

ถ้าออก 7.00 แบบแรกจะใช้เวลาในการเดินทางแบบสูงสุดที่ 40 นาที
แบบที่2 55 นาทีครับ

พอดีผมไปเที่ยวญี่ปุ่นบ่อย แล้วมักจะใช้ option นี้ในการหาตารางรถไฟล่วงหน้าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2020, 14:42:39 โดย kiwiwi »

ออฟไลน์ zonixz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2020, 22:16:36 »
ถ้าไม่มีเหตุสุดวิสัยจริงๆ ทันแน่นอนครับ ปกติผมไปทำงานที่สีลมขึ้นฉลองรัชเส้นทางวิ่งจะคล้ายๆ ที่ถามมา เคยลองสลับๆ วิ่งทั้ง 2 แบบโดยเฉลี่ยไปทางที่ 1 จะเร็วกว่าครับทุกวันนี้ใช้แต่ทางที่ 1 ถ้าดู google map ตอนเช้าเหมือนทางที่ 1 จะติดยาวแต่จริงๆ แล้ววิ่งได้เรื่อยๆ จากด่านอาจณรงค์แนะนำเกาะเลนซ้ายไว้ครับจะค่อนข้างเคลื่อนตัวได้ดีกว่า