ผู้เขียน หัวข้อ: BMW 520d M Sport ราคาส่วนลดโปรโมชั่น Motor expo DEC 2020 ควรได้เท่าไหร่ครับก่อนเปลี่ยนโฉม  (อ่าน 4309 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ttruffle

• Newbie
  • *
กำลังมีแพลนจะซื้อรถใหม่ 2 คันในช่วงมอเตอร์เอ็กซ์โปครับ เป็นรถ Sedan คันนึงและ SUV คันนึง
ที่สนใจตอนนี้มีค่าย BMW ครับ เลยอยากจะทราบราคาส่วนลดของ BMW ทั้ง
BMW 520d M sport และ
BMW 320d M sport และ
BMW X1 ในช่วงงานนี้เลยครับ เพราะเห็นว่าตัว Series 5 ได้ส่วนลดเยอะมากๆเพราะจะเปลี่ยนโฉม

ที่สนใจ BMW เพราะใช้รถต่อปีน้อยมาก เห็นบางท่านได้ BSI 10 ปีในงานที่ผ่านๆมา เลยสนใจเป็นพิเศษครับ
หากซื้อสองคันในยี่ห้อเดียวกันในงานจะได้ส่วนลดเพิ่มอีกไหมครับ
ส่วนตัวคัน SUV ไม่เน้นแบรนด์ แต่ถ้าซื้อยี่ห้อเดียวกันสองคันได้ส่วนลดเพิ่มอีกก็น่าสนใจครับ

หากมีข้อแนะนำยี่ห้ออื่นยังไงรบกวนแนะนำด้วยนะครับ โดยเน้นไปความคุ้มค่าของราคาเทียบกับอ็อปชั่นครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ HLRx

• Hero Member
ช่วง กค.ที่ผ่านมา ผมได้ส่วนลด 6 แสน + bsi 6 ปี + ประกันชั้น 1
แต่ยังไม่เอาครับ ว่าจะรอดู ปลายปีนี้ หรือ ต้นปีหน้าอีกที หรือ ไม่ก็รอเทียบกับตัว LCI ถ้าดูว่าคุ้มระหว่างราคา กับ option อาจไป LCI

• Newbie
  • *
ช่วง กค.ที่ผ่านมา ผมได้ส่วนลด 6 แสน + bsi 6 ปี + ประกันชั้น 1
แต่ยังไม่เอาครับ ว่าจะรอดู ปลายปีนี้ หรือ ต้นปีหน้าอีกที หรือ ไม่ก็รอเทียบกับตัว LCI ถ้าดูว่าคุ้มระหว่างราคา กับ option อาจไป LCI

ก็คือเหลือประมาณ 2,900,000 รวมทั้งหมดแล้วใช่ไหมครับ // สอบถามเพิ่มครับถ้าตัว LCI ออกมา ตัวเก่าก็ขายแค่ที่เหลือในสต็อค ถ้าหมดแล้วก็หมดเลยใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
น่าจะได้ต่ำกว่า 3 ล้านแน่ๆครับ

• Newbie
  • *
น่าจะได้ต่ำกว่า 3 ล้านแน่ๆครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
ปกติ bm ชอบมีส่วนลดรวมประมาณ 15-20%+ รวมลดอาชีพพิเศษ + จัดไฟแนนซ์ แต่ปีนี้ยอดขาย bm ชนะ mb แล้ว ไม่รู้ว่าจะมาเล่นส่วนลดเยอะเหมมือน 2-3 ปี ที่ผ่านไหมไหมครับ

ปล. เพื่อนผมที่เป็นหมอออก 520d ปีที่แล้วได้ส่วนจนเหลือ 2.9x ยอดจัด 5 ปี กับ bsi 6 ปี 120,000km แต่แนะนำว่าถ้าอยากได้ส่วนลดเยอะๆ ควรไล่ถามทุกที่ และเอาส่วนลดมาเทียบกัน

ปล 2 ในกรณีที่จะออก 2 คัน อาจจะขอเป็นส่วนลด fleet ได้ แต่เงื่อนไขผมจำไม่ได้ว่าต้องออกในนามนิติบุคคลชื่อเดียวกัน 2 หรือ 3 คันขึ้นไป ส่วนบุคคลอาจจะต้องคุยส่วนตัว ซึ่งปกติซื้อในนามนิติบุคคบดอกเบี้ยจะแพงกว่าซื้อในนามบุคคลทำให้ได้ส่วนลดมากกว่า

• Newbie
  • *
ปกติ bm ชอบมีส่วนลดรวมประมาณ 15-20%+ รวมลดอาชีพพิเศษ + จัดไฟแนนซ์ แต่ปีนี้ยอดขาย bm ชนะ mb แล้ว ไม่รู้ว่าจะมาเล่นส่วนลดเยอะเหมมือน 2-3 ปี ที่ผ่านไหมไหมครับ

ปล. เพื่อนผมที่เป็นหมอออก 520d ปีที่แล้วได้ส่วนจนเหลือ 2.9x ยอดจัด 5 ปี กับ bsi 6 ปี 120,000km แต่แนะนำว่าถ้าอยากได้ส่วนลดเยอะๆ ควรไล่ถามทุกที่ และเอาส่วนลดมาเทียบกัน

ปล 2 ในกรณีที่จะออก 2 คัน อาจจะขอเป็นส่วนลด fleet ได้ แต่เงื่อนไขผมจำไม่ได้ว่าต้องออกในนามนิติบุคคลชื่อเดียวกัน 2 หรือ 3 คันขึ้นไป ส่วนบุคคลอาจจะต้องคุยส่วนตัว ซึ่งปกติซื้อในนามนิติบุคคบดอกเบี้ยจะแพงกว่าซื้อในนามบุคคลทำให้ได้ส่วนลดมากกว่า

ขอบคุณมากๆเลยครับ