ผู้เขียน หัวข้อ: // หลุดภาพ All NEW Nissan NOTE e-POWER ก่อนเปิดตัวที่ญี่ปุ่น ลุ้นขายไทย //  (อ่าน 5511 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
หลุดภาพ All NEW Nissan NOTE e-POWER ทั้งภายนอก
- ภายในห้องโดยสาร ก่อนเปิดตัวเร็วๆนี้ที่ญี่ปุ่น ลุ้นเตรียมขายไทย
ปี 2021 !

อ่านข้อมูล และ ชมภาพทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/leaked-all-new-nissan-note-e-power/

ออฟไลน์ deathsheep

E-Power จริงๆสินะ 

ออฟไลน์ AkE

รถสวยเลยนะครับ ถ้านิสสันไทยไม่ทำอะไรให้แปลกประหลาด น่าจะขายดีอยู่ถึงจะe power แต่ราคา 6-7.8

แสนผมว่าโอเคนะ

ออฟไลน์ MisterDante

เกียร์สวยดี

ออฟไลน์ Floppy-T

• Sr. Member
สวยหรอ ? เท่หรอ ? ไม่ขายหรอกไทยอ่ะ (ล้อเล่นครับ  ;D)

น่าจะทำอัตราสิ้นเปลืองได้ดีกว่า Kicks นะครับ  8)

ออฟไลน์ lexus

น่าเอาe powerมาขายแข่งกับ city hybrid

ออฟไลน์ O_o"

มีข่าวเปิดตัววันพรุ่งนี้ครับ

Nynewwy_JRW

• บุคคลทั่วไป
สวยอยู่นะครับ ทำเป็นเล่นไป แต่ก็แอบไม่ลงตัว ถ้าจะทำแบบนี้ ก็เอาจอมายืดติดกันแบบ Mercedes ก็ได้~

ออฟไลน์ deertesla

มาขายไทยก็อย่ามายัดเยียดมาให้มาแต่ E-power หละ ไม่งั้นได้จอดแต่อยู่ในศูนย์   ส่วน Magnite เอาเข้ามาขายในราคาเท่ากับ MG ZS  น่าจะขายดี

ออฟไลน์ BKK777

• Jr. Member
  • **
รถรุ่นนี้ดูจากภายในตำแหน่งทางการตลาดน่าจะอยู่ที่ C- segment  อย่าง Note ปัจจุบันก็คือ Livina วางเครื่อง 1.2 แต่แพล็ทฟอร์มของรถก็อยู่ในระดับ C-segment  ฉะนั้นราคาก็น่าจะอยู่ที่  7.5-8.99 หรือ 9.x  ด้วยราคานี้ไม่ห่วงว่าจะขายไม่ได้ แต่ที่น่าจะได้รับผลกระทบคือ Kicks

ออฟไลน์ Poj

ผมว่า ถ้าไม่ทำเครื่องยนต์เพียวๆ

ก็ทำไฟฟ้า 100 % ไปเลย

ระบบไฮบริด หรือ e-power ผมว่ามันยุ่งยากไป

คนซื้อเขาคิดถึงเวลาซ่อม ซ่อมแพง จุกจิก

แต่อาจเอาไว้ซิกแซก เพื่อให้เข้าเงื่อนไขการลดภาษี ของแต่ละประเทศ

ออฟไลน์ Firzen

1.0 Turbo  :'(

ออฟไลน์ SM.

สวยเลย