ผู้เขียน หัวข้อ: พวงมาลัยดังอื๊ดๆเกิดจากอะไรครับ  (อ่าน 2300 ครั้ง)

ออฟไลน์ tyo00

• Full Member
พวงมาลัยดังอื๊ดๆเกิดจากอะไรครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2020, 11:54:28 »
vios 2013 ครับ

ไม่ได้ดังตอนหมุนนะครับ ดังตอนถือตรงๆหรือบางครั้งตอนจอดแล้วก็ดัง ดังอื๊ดๆไม่ดังมาก ดังสองครั้งสั้นๆแต่บางทีก็ดังทีเดียวแต่ว่ายาวกว่า เสียงคล้ายอุปกรณ์อะไรสักอย่างทำงาน

ก่อนหน้านี้ไม่กี่เดือนเพิ่งเปลี่ยนยอยกับแร็คไปครับ เพราะพวงมาลัยหมุนแล้วดังกึกกัก เปลี่ยนยอยแล้วไม่หายเลยเข้าศูนย์ไป โดนเปลี่ยนแร็คทั้งชุดเลยครับ

เสียงดังอื๊ดๆนี่เป็นมาก่อนดังกึกกักนะครับ แต่ว่านานๆจะดังสักทีก็เลยลืมๆไปบ้าง พอเปลี่ยนแร็คมาก็คิดว่าหายแล้วเพราะพ่อผมที่ขับเขาไม่เคยได้ยิน ผมนั่งข้างๆก็ไม่ได้ยิน แต่เมื่อวานขับเองทีนี้กลับมาดังอีก คิดว่าพรุ่งนี้จะเอาไปเข้าศูนย์ดูอีกที เลยอยากจะรู้ว่าเป็นเพราะอะไรกันแต่จะได้แก้ไขถูกครับ

ขอโทษที่พิมพ์ยาวไปหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

nomad

• บุคคลทั่วไป
Re: พวงมาลัยดังอื๊ดๆเกิดจากอะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2020, 13:33:34 »
อื๊ดๆ ต้องเพิ่มจารบีตามจุดหมุนครับ

ออฟไลน์ samaklen

• Hero Member
Re: พวงมาลัยดังอื๊ดๆเกิดจากอะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2020, 15:22:01 »
ชุดมอเตอร์ช่วยหมุน rack หรือเปล่า