ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ MG EP (Wagon EV รถยนต์ไฟฟ้า 100%) : 988,000 บาท //  (อ่าน 13633 ครั้ง)

ออฟไลน์ tsubasa

• Hero Member
ราคาดีอยู่นะ แต่ทรงโบราณเหลือเกิน และ option น้อยเกิน ปกติรถ MG จะอัดออฟชั่นให้มากนะ

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
เหมาะเลย ขับรถส่งลูก ไปทำงาน เอาจริงๆ 98% ของทั้งปี วิ่งระยะทางไม่เคยเกิน 100km/วัน ปีนึงจะข้ามภาคซักครั้งนึง
จริงๆแล้วมันเพียงพอกับคนส่วนใหญ่ที่ใช้งานจริง แต่เรากลัวเมื่อปีนึงเราจะต้องขับข้ามภาคไปเที่ยวไกล
ชอบตรงไม่ต้องเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง กรองอากาศ กรองน้ำมันเครื่อง สายพานทามมิ่ง ฝาหน้าเครื่องไม่รั่ว
อยากรู้อัตรประหยัดต่อ km จริงๆ ว่าประหยัดกว่าน้ำมันแค่ไหน

เป็นผมคงเช่ารถเอาครับ เปลี่ยนบรรบากาศในการขับขี่ด้วย เดี๋ยวนี้บริษัทเช่ารถมีรถให้เลือกหลายหลายมากๆ

ออฟไลน์ lonely

EV ราคาต่ำล้าน ที่รอคอย มาแล้ว

อย่าแต่... อย่าเหตุผลเยอะ

ซื้อเลยครับ

อย่าให้ใครว่าได้ว่ามีแต่เชียร์ แต่ไม่ซื้อจริง

อ้อ! อีกอย่าง มันมาในตัวถัง station wagon
ที่หลายคนโหยหาอยากได้อยู่ด้วยครับ

รอรถเก๋งไฟฟ้าล้วน 4 ประตูครับ ไม่ชอบรถทรง SUV (แม้ SUV จะเหมาะกับถนน & สภาพแวดล้อม หลุม บ่อ น้ำท่วมของเมืองไทย) ขนาดประมาณ City Gen 5 + สารพัดระบบความปลอดภัยแบบ City Gen 5 + Honda Sensing ในราคาไม่เกิน 7 แสนครับ  ;)
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ Fly to dream

ซื้อมาเป็นเป็นตัวทดลองใช้รถไฟฟ้าในชีวิตประจำวันก่อนจะขยับไปตัวแพงถ้าชอบก็ได้นะครับ
แบบเอามาลองว่าถ้าใช้รถไฟฟ้าวิ่งแถวบ้านสะดวกแค่ไหนยังไง แต่ยังไม่อยากเอาเงินไปลงพวก Taycan ,Tesla อะไรพวกนี้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TORA

• Full Member
Option อื่นช่างมันเถอะ แต่น่าจะมาพร้อม Airbag 6ลูก ได้ไหมอะ

ออฟไลน์ apinui

EV ราคาต่ำล้าน ที่รอคอย มาแล้ว

ซื้อเลยครับ

อย่าให้ใครว่าได้ว่ามีแต่เชียร์ แต่ไม่ซื้อจริง

อ้อ! อีกอย่าง มันมาในตัวถัง station wagon
ที่หลายคนโหยหาอยากได้อยู่ด้วยครับ

ถูกใจครับ 5555

ใครรอ EV  ราคาต่ำล้าน รีบซื้อเลยนะ ... เดียวมาบอก EV ไม่เกิด ... ตอนไม่มีขายละ ซื้อแน่ โน่น นี่ นั่น ฯลฯ ....
พอมีจริงเงียบกริบ พร้อมข้ออ้างมากมาย มาติ option น้อย ตัวรถไซด์นี้รถญี่ปุ่นขายไม่ได้นะราคานี้อะ ...

ป.ล. อย่าอ้างเรื่องสถานีชาจน์มีน้อยไม่รองรับนะ เพราะเค้าแถม MG Home Charger ติดตั้งที่บ้านให้ด้วย ....   

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ไม่ผิดหวังเรื่องราคา

เหลือหน้าตาและคุณภาพ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออนไลน์ Level Zero

คิดว่าจะมีคนเอาไปทำแท๊กซี่มั๊ยครับ

ออฟไลน์ nawapas.mid

นี่มันรถไฟฟ้าราคาต่ำกว่าล้านนนนนน

ออฟไลน์ siamskunk

ก็ถือว่ายังเป็นของเล่นคนรวยอยู่ดี   คันละ 1 ล้าน   อีก 20 ปี จะมี vios EV คันละ 6 แสนกว่าไหมหว่า

แนวโน้มราคาผมว่าไม่มีทางลงครับมีแต่ขึ้น เพียงแต่ว่าบริษัทรถจะหาทางเพิ่มออฟชั่นใส่โน่นั่นนี่มาให้ดูสมราคาที่บวกเพิ่มขึ้นทุกปีๆ

ออฟไลน์ Firzen

ดีครับ เป็นตัวเลือกให้ผู้บริโภค

smileymee

• บุคคลทั่วไป
เหมาะเลย ขับรถส่งลูก ไปทำงาน เอาจริงๆ 98% ของทั้งปี วิ่งระยะทางไม่เคยเกิน 100km/วัน ปีนึงจะข้ามภาคซักครั้งนึง
จริงๆแล้วมันเพียงพอกับคนส่วนใหญ่ที่ใช้งานจริง แต่เรากลัวเมื่อปีนึงเราจะต้องขับข้ามภาคไปเที่ยวไกล
ชอบตรงไม่ต้องเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง กรองอากาศ กรองน้ำมันเครื่อง สายพานทามมิ่ง ฝาหน้าเครื่องไม่รั่ว
อยากรู้อัตรประหยัดต่อ km จริงๆ ว่าประหยัดกว่าน้ำมันแค่ไหน

เป็นผมคงเช่ารถเอาครับ เปลี่ยนบรรบากาศในการขับขี่ด้วย เดี๋ยวนี้บริษัทเช่ารถมีรถให้เลือกหลายหลายมากๆ

+1 ^^

ออฟไลน์ Vagus

• Newbie
  • *
ถ้าผมจำไม่ผิด รถแนว Estate หรือ Station wagon ที่ราคาไม่ถึงล้านรุ่นสุดท้ายที่มีขายในไทยคือ Chevrolet Optra Estate หายไปนานเลยครับ
ขนาดตอนนั้นผมอยู่ในช่วงวัยรุ่นยังชอบเลย ตอนนี้มีครอบครัวแล้วอยากได้จังเลยครับ

ออฟไลน์ XyteBlaster

น่าเอามาลองวิ่ง grab นะครับ ราคานี้

ถ้าวิ่งเยอะแล้วยังอึดทนทานนี่ขอค่าโฆษณาจาก mg ได้เลย

แต่วิ่งไปเสียวไป ครับยี่ห้อนี้

ออฟไลน์ Koolkoe

ราคาน่าซื้อ สีดำน่าจะสวย
เชียร์ MG. ผลิตภัณฑ์ดีขึ้นเรื่อยๆ คงได้ซื้อซักวัน

ออฟไลน์ huiimanoid

เสียดาย option หลายอย่างตัดไป อย่างเบาะไฟฟ้า กระจกตัดแสงอัตโนมัติ ครอบเครื่อง ฯลฯ (MG5) ไม่แน่ใจจะมี up software เป็น i-Smart หรือเปล่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2020, 22:24:11 โดย huiimanoid »

ออฟไลน์ cpesiit

• Jr. Member
  • **
  • New era of Audi !!
กรุงเทพ-เขาใหญ่ มีตู้ชาร์จไปได้ล่ะนะ  8)
รอ กรุงเทพ-เชียงใหม่ พร้อมๆกว่านี้หน่อย

ออฟไลน์ Tae_Gunner

• **
ราคาปฏิวัติรถไฟฟ้าในบ้านเราเลย บอกตรง ถ้าให้ซื้อ MG ตอนนี้ผมไม่กล้าซื้อ แต่ผมเชียร์แบรนด์นะ เพราะมันทำให้ลูกค้ามีทางเลือกมากขึ้น มีการแข่งขันมากขึ้น ถ้าพัฒนาคุณภาพ product และบริการขึ้นได้เท่าพวกมิตซู ผมว่าตีตลาดรถญี่ปุ่นได้เลย 

ออฟไลน์ delete

เสียดาย option หลายอย่างตัดไป อย่างเบาะไฟฟ้า กระจกตัดแสงอัตโนมัติ ครอบเครื่อง ฯลฯ (MG5) ไม่แน่ใจจะมี up software เป็น i-Smart หรือเปล่า

ตัวจีน roewe ei5 มีขาย 2 เกรด ตัวแพง ตัวถูก ราคาต่างกัน หมื่นหยวน(5หมื่นบาท)
mg เอาตัวถูกมาขาย ไม่เอาตัวแพงมา

https://www.roewe.com.cn/Netgreen/roeweei5/

ออฟไลน์ V-Reach

• **
    • เตาอบ
อยากให้กลุ่ม Taxi เอาไปลองใช้กันจริงๆ

เตาอบมือสอง, เตาอบแก๊สควบคุมไฟฟ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2021, 06:27:46 โดย V-Reach »

ออฟไลน์ deertesla

ซื้อเลยครับ

รอรถเก๋งไฟฟ้าล้วน 4 ประตูครับ ไม่ชอบรถทรง SUV (แม้ SUV จะเหมาะกับถนน & สภาพแวดล้อม หลุม บ่อ น้ำท่วมของเมืองไทย) ขนาดประมาณ City Gen 5 + สารพัดระบบความปลอดภัยแบบ City Gen 5 + Honda Sensing ในราคาไม่เกิน 7 แสนครับ  ;)
มาเป็นแวก้อนแบบนี้ดีแล้วครับ  หลายคนเค้าก็ไม่ได้อยากได้รถซีดาน  แต่อยากได้รถทรงแวก้อน5ประตู  ที่ไม่ได้ยกสูงแบบตรอสโอเวอร์ หรือพีพีวีครับ  ส่วนตัวไม่ชอบซีดานเพราะไม่ชอบทรวดทรง และรถซีดานมันใช้ประโยชน์ขนอะไรไม่ค่อยได้ ซึ่งแวก้อนใช้ประโยชน์ได้เยอะกว่ารถซีดานครับ