ผู้เขียน หัวข้อ: ติดฟิล์มรุ่นไหนดีครับ  (อ่าน 4108 ครั้ง)

ออฟไลน์ mnp

• Jr. Member
  • **
ติดฟิล์มรุ่นไหนดีครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2020, 21:42:43 »
ติด Vios 2007 ตามตัวเลือกนี้ จขกท.อยู่ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา นะครับ

ติดบานหน้าเต็ม 40 ข้างหน้า 2 บาน 60 ที่เหลือ 80

1. Hikool Ceramic black night ร้านทั่วไป = 4500 บาท
2. Hikool UVcare บานหน้าบานเดียว บานที่เหลือ Ceramic black night ร้านทั่วไป = 5500 บาท
3. Hikool Ceramic black night ราคาโปรมอเตอร์เอ็กโปจากร้านตัวแทนทางการของ Hikool = 5600 บาท
4. Hikool UVcare ราคาโปรมอเตอร์เอ็กโปจากร้านตัวแทนทางการของ Hikool = 6900 บาท
5. 3M Ceramic ultra clear บานหน้า 4500 บาท บานที่เหลือ 3M Smart = 4000 บาท จากร้านค่อนข้างหรู รวมทั้งคัน 8500 บาท

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: ติดฟิล์มรุ่นไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2020, 10:17:35 »
ถ้าจะเล่นเซรามิค ต้องพวกหลักหมื่นครับ ถึงจะแท้
ไม่งั้นเวลาเจอแสงสวนเข้ามาตอนกลางคืน ฟิมล์จะสะท้อนแล้วเห็นเป็นฝ้าครับ

ออฟไลน์ TCP

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2020, 10:41:33 »
จากตัวเลือกที่คุณมาให้เลือก ผมตัด 4 ตัวเลือกแรกทิ้งไปครับ เพราะผม " เกลียดยี่ห้อ Hi-Kool " ครับ
เคยเชื่อมัน ติดฟิล์มกับรถผมไป 2 คัน ตอนนี้รู้แล้วว่า สเปคฟิล์มมันโกหก-หลอกลวง

ไปหาดูได้เลยครับ บนโลกใบนี้ มีฟิล์มเจ้าไหน ยี่ห้อไหนบ้างที่ให้แสงแดดผ่านระดับ 20%
แล้วยังสามารถกันร้อนได้ถึง 85%

https://www.hikoolfilm.com/2250-hi-kool/show-product/1/product.html?tabs=184913+R%20Series

(ผมมาค้นพบความจริงทีหลังว่า ... % กันร้อนที่ว่า ได้ถึง 85% น่ะ มันเป็น

>> %กันร้อนจากสปอตไลท์ << ครับ ไม่ใช่แสงอาทิตย์

สุดท้าย ผมชอบ 3M ที่สุด มากกว่า Lamina นิดหน่อย อย่างรถคันปัจจุบันใช้ FXR Series
อายุรถ และอายุฟิล์ม 9 ปีครึ่งไปแล้ว แต่รอบคันยังดีอยู่ มีแค่บานหน้าที่เริ่มย่นแล้ว
กำลังจะหาเวลาไปเปลี่ยนอยู่ครับ

ออฟไลน์ mnp

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2020, 11:55:04 »
จากตัวเลือกที่คุณมาให้เลือก ผมตัด 4 ตัวเลือกแรกทิ้งไปครับ เพราะผม " เกลียดยี่ห้อ Hi-Kool " ครับ
เคยเชื่อมัน ติดฟิล์มกับรถผมไป 2 คัน ตอนนี้รู้แล้วว่า สเปคฟิล์มมันโกหก-หลอกลวง

ไปหาดูได้เลยครับ บนโลกใบนี้ มีฟิล์มเจ้าไหน ยี่ห้อไหนบ้างที่ให้แสงแดดผ่านระดับ 20%
แล้วยังสามารถกันร้อนได้ถึง 85%

https://www.hikoolfilm.com/2250-hi-kool/show-product/1/product.html?tabs=184913+R%20Series

(ผมมาค้นพบความจริงทีหลังว่า ... % กันร้อนที่ว่า ได้ถึง 85% น่ะ มันเป็น

>> %กันร้อนจากสปอตไลท์ << ครับ ไม่ใช่แสงอาทิตย์

สุดท้าย ผมชอบ 3M ที่สุด มากกว่า Lamina นิดหน่อย อย่างรถคันปัจจุบันใช้ FXR Series
อายุรถ และอายุฟิล์ม 9 ปีครึ่งไปแล้ว แต่รอบคันยังดีอยู่ มีแค่บานหน้าที่เริ่มย่นแล้ว
กำลังจะหาเวลาไปเปลี่ยนอยู่ครับ

ขอบคุณมากครับ จริงๆผมอยากได้ 3M ครับ แต่ว่ามันหาตัวแทนรุ่นดีๆยากมาก ส่วนตัวเคยใช้รุ่นธรรมดา FX30 ไม่ประทับใจครับ

ออฟไลน์ TCP

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2020, 12:20:29 »
^
FX30 ตามสเปคมันก็บอกอยู่แล้วแต่แรกครับ ว่า มันกันร้อนไม่ค่อยดี

เพราะฟิล์มที่จะเน้นกันร้อนดีๆ >>> " คุณต้องใส่อนุภาคโลหะในเนื้อฟิล์มเข้าไปครับ

เพื่อเน้นสะท้อนแสงออกไป ไม่ให้ผ่านชั้นเนื้อฟิล์มเข้ามาในรถได้  -->  FXR series ครับ ไม่ใช่ FX "

แต่ FX series เป็นรุ่น กันแต่แสง ครับ ไม่มีอนุภาคโลหะ มันก็มืดลง สะท้อนน้อย แต่กันร้อนไม่ดี

แต่เค้ายังตรงไปตรงมา แจกแจง %แสงผ่าน %กันร้อน %สะท้อน ตามตรง (ตรงกันระหว่าง เว็บไทย กับ เว็บ USA)

ออฟไลน์ mnp

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2020, 22:20:54 »
^
FX30 ตามสเปคมันก็บอกอยู่แล้วแต่แรกครับ ว่า มันกันร้อนไม่ค่อยดี

เพราะฟิล์มที่จะเน้นกันร้อนดีๆ >>> " คุณต้องใส่อนุภาคโลหะในเนื้อฟิล์มเข้าไปครับ

เพื่อเน้นสะท้อนแสงออกไป ไม่ให้ผ่านชั้นเนื้อฟิล์มเข้ามาในรถได้  -->  FXR series ครับ ไม่ใช่ FX "

แต่ FX series เป็นรุ่น กันแต่แสง ครับ ไม่มีอนุภาคโลหะ มันก็มืดลง สะท้อนน้อย แต่กันร้อนไม่ดี

แต่เค้ายังตรงไปตรงมา แจกแจง %แสงผ่าน %กันร้อน %สะท้อน ตามตรง (ตรงกันระหว่าง เว็บไทย กับ เว็บ USA)

ใช่ครับแต่ FXR มันเป็นฟิล์มสะท้อนแสงเยอะครับ ผมขับไม่ได้ ตาลาย

ออฟไลน์ 1NNG

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2020, 23:34:59 »
ลองดู Solar gard มั้ยครับ ?

ออฟไลน์ Hulkamania91

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2020, 09:27:49 »
ไม่รู้นะ ผมไป Lamina CM Icon  ดีกว่าครับ ถ้างบประมาณนี้ บวกนิดหน่อย

ออฟไลน์ mnp

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2020, 09:22:33 »
สรุปติด Uvcare ครับ  ;D ;D