ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้เจอร้านที่ทำเบาะหนังสำหรับรุ่นที่ติดถุงลมได้แล้วครับ  (อ่าน 5660 ครั้ง)

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member

ไม่ทราบว่าบริการร้านนี้ดีไหมครับ?

ออฟไลน์ Darkart

ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ PaPaMan

เค้าคุยว่าของเค้าเย็บหนังตรงตำแหน่งถุงลมให้ฉีกขาดออกง่ายเวลาที่ถุงลมระเบิดออก มีคลิปทดสอบการระเบิดของถุงลมใน web site แล้ว
สนใจเหมือนกันครับ แต่ต้องไปถึงศูนย์ที่อุดมสุข ไกลเอาเรื่องเลยครับ ว่าจะลองไปดูที่บูธในงาน motor expo เห็นว่ามาออกงานทุกปีอยู่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2020, 09:28:17 โดย PaPaMan »

ออฟไลน์ TCP

• Sr. Member
เรื่องที่คุณภาม ผมตอบไม่ได้ ..  ผมตอบได้อย่างเดียว ว่า 

ไปที่ร้านหุ้มเบาะหนัง แล้วให้เค้าถอดผ้ากำมะหยี่หุ้มเบาะรถคุณออกมา  เอาเบาะคู่หน้าข้างคนขับแทนก็ได้ 

แล้วให้เค้ากลับมาดูด้านในเลยว่า เค้าเย็บแบบไหน ยังไง

และมันเหมือนๆ กับ ผ้ากำมะหยี่หุ้มเบาะของเดิมจากโรงงานรถ หรือเปล่า ??

ออฟไลน์ mamaman

บริบัท รถเค้าไม่ได้รับรองนะครับ
เค้ารับรองของเค้าเอง ชนมา มีปัญหา เคลมกับร้านเบาะเองนะ
ที่แน่ๆ ขาดประกัน

ออฟไลน์ mothsan

เค้าทดสอบแค่เบาะไม่กี่รุ่น มันจะมาพิสูจน์ว่าใช้ทุกรุ่นไม่ได้เลยครับ และมาตราฐานที่ผลิตแต่ละตัวเท่ากันหรือเปล่า ก็ไม่มีใครรับรอง แต่ที่แน่ๆ ทำแล้วถุงลมระเบิดผิดปกติก็ไปโวย บ. รถไม่ได้นะครับ รับความเสี่ยงกันเอง

ออฟไลน์ panjap

รับความเสี่ยงเอาเอง รถที่มี side airbag ในเบาะ ถ้าคุณไปแก้ไข ไม่มีใครบอกได้ว่า มันจะระเบิด หรือไม่ระเบิด ลุ้นกันเอง

ออฟไลน์ mamaman

พวกรุ่น​ Eco.carไม่มีเบาะหนัง
แล้วศูนย์ไปเปลี่ยนให้​ เอง​ ไม่เกี่ยวกับ​ ผู้ผลิต
แล้ว​ มีหน้ามาบอกประกันศูนย์​ ผมนี่อย่างขำเลยครัล

ออฟไลน์ sixsax

• Full Member
มันคือ คลิปแนะนำร้าน หรือ โฆษณา นั่นแหละครับ ไม่แปลกหรอกที่จะชมกันตลอดคลิป

ส่วนข้อกังวล รถแพงๆหรูๆ อย่างเบนซ์ bmw porsche ที่หนังเปื่อยขาด เค้าก็เอาไปหุ้มเบาะหนังใหม่กันเยอะแยะนะครับ ลองไปถามร้านวิชัยการช่างดูครับ

ถ้าถามเซลส์ เซลส์จะบอกว่าหุ้มเองไม่ดี เพราะอยากให้เอารุ่นสูงๆมีเบาะหนังโรงงาน แต่ถ้าเอารุ่นล่างเซลส์แถมเบาะหนังให้เฉยเลย 555

ออฟไลน์ Sympho

• Sr. Member
ยังไม่ได้ดูคลิป อยากรู้แค่ว่า

มีการทดสอบการทำงาน side airbag ตามมาตรฐานต่างๆที่เกี่ยวข้องรึเปล่าครับ