ผู้เขียน หัวข้อ: รถไฟฟ้า start up จากจีนชอบยี่ห้อไหนกันครับ  (อ่าน 3103 ครั้ง)

ออฟไลน์ say anything

• Full Member
นอกจาก Nio , Xpeng แล้วมียี่ห้อไหนอีกครับ คิดว่าเทคโนโลยีแบรนด์ไหนน่าสนใจและไปได้ไกลกว่ากัน ดูดีไซผมชอบสองแบรนด์นี้ที่สุด

แล้วในอนาคตประเทศไทยจะมีโอกาศได้ใช้มั้ยครับ

ออฟไลน์ bestjita

• Jr. Member
  • **
Re: รถไฟฟ้า start up จากจีนชอบยี่ห้อไหนกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2020, 07:32:57 »
ถ้าเค้าทำพวงมาลัยขวา อาจจะมีคนกล้าลองก็ได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2020, 08:27:18 โดย bestjita »

MacH1

• บุคคลทั่วไป
Re: รถไฟฟ้า start up จากจีนชอบยี่ห้อไหนกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2020, 11:41:53 »
Nio, Xpeng, BYD จะเข้ายุโรปหมดนะคับ พวงขวาเริ่มเข้า UK เมื่อไรบ้านเราต่อคิวคับ

FTA คือดีย์

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2020, 11:56:58 »
Nio, Xpeng, BYD จะเข้ายุโรปหมดนะคับ พวงขวาเริ่มเข้า UK เมื่อไรบ้านเราต่อคิวคับ

FTA คือดีย์

NIO กับ Xpeng ยี่ห้อไหนเทคโนโลยีและ feedback การใช้งานดีกว่ากันครับ

ออฟไลน์ TCP

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2020, 12:30:54 »
ที่ถามมาทั้งหมดนี้ ยังไม่ได้มาเข้าไทยเลยใช่มั้ยครับ ?

ผมขอถามพ่วงมาอีกคำถามด้วยว่า  แต่ละยี่ห้อ เป็นของเครือข่ายไหนกันครับ มีของ MG บ้างมั้ยครับ ?

หรือว่า แต่ละแบรนด์ ก็แต่ละเจ้ากันหมด เป็นคู่แข่งกันหมดเลย ???

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2020, 12:39:01 »
ที่ถามมาทั้งหมดนี้ ยังไม่ได้มาเข้าไทยเลยใช่มั้ยครับ ?

ผมขอถามพ่วงมาอีกคำถามด้วยว่า  แต่ละยี่ห้อ เป็นของเครือข่ายไหนกันครับ มีของ MG บ้างมั้ยครับ ?

หรือว่า แต่ละแบรนด์ ก็แต่ละเจ้ากันหมด เป็นคู่แข่งกันหมดเลย ???

ยังไม่เข้าไทยครับ ตอนนี้ขายแต่ในจีน

https://www.nio.com

https://en.xiaopeng.com

ออฟไลน์ Level Zero

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2020, 13:36:19 »
ชอบ BEIJING-X7 จาก BAIC