ผู้เขียน หัวข้อ: // ยกเลิกแล้ว ! พับโครงการรถเก่าแลกรถใหม่ เหตุเงื่อนไขทุกด้านไม่ชัดเจน //  (อ่าน 7532 ครั้ง)

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
โครงการที่สนับสนุนหรือเอื้อให้คนซื้อรถ ไม่ว่าในรูปแบบใด

แม้ผมจะมีสิทธิ์ในโครงการก็ตาาม ผมไม่เห็นด้วยทั้งนั้นครับ

โครงการสนับสนุนให้คนซื้อบ้าน ไม่ว่ารูปแบบใด ผมเห็นด้วยครับ

เป็นความเห็นที่โดนใจสุดๆ ครับ

ยุคนี้เราถูกบิดเบือนด้วยค่านิยมที่ไม่ถูกต้องนัก โดยเฉพาะเรื่องนี้มานานมาก จนผมว่ามันมากเกินไปแล้วด้วยซ้ำ

เศรษฐกิจไม่ดี แต่ให้คนชั้นกลางกับล่างเป็นหนี้ ใช้เงินๆๆๆๆ เพื่อให้ธุรกิจใหญ่ๆ เดินไปได้

แต่ไม่ได้ดูว่า กำไรจากตรงนั้น มันอยู่ในมือใคร หมุนเวียนอยู่ที่ไหน

เอาแต่สนับสนุนให้คนใช้เงินอนาคตไปเรื่อยๆเป็นงูกินหางแบบนี้ไปเรื่อยๆ วันนึงกินถึงหัวเมื่อไหร่ ธุรกิจต่างชาติที่คอยปกป้องกัน ผมก็อยากรู้ว่า จะอยู่ช่วยคนไทยกันซักเท่าไหร่
ใช่ครับ สนับสนุนให้คนเป็นหนี้กันแถมเพิ่มมลภาวะ เพิ่มขนะให้กับโลกอีก  ส่วนเรื่องการซื้อบ้านผมเห็นด้วยนะที่จะสนับสนุนให้คนมีบ้านเพิ่มขึ้น  แต่ทั้งนี้ต้องดูองค์ปะกอบอื่นร่วมด้วยว่าจะทำให้ดีและครอบคลุมทั่วถึงกันได้อย่างไร