ผู้เขียน หัวข้อ: รถใหม่ ใช้ V-Kool ติ๊ดไม้กระดกคอนโดผ่าน รถเก่าใช้ Crystalline ติ๊ดไม่ผ่าน เพราะ?!?  (อ่าน 2969 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dreamer

• Jr. Member
  • **
ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรครับ
ชุดส่งสัญญาณของรถคันเก่าและคันใหม่ รุ่นเดียวกัน test แล้วใช้งานได้เหมือนกัน
แต่รถคันใหม่ ติด V-Kool หน้า vk30 รอบ vk10 สามารถติ๊ดไม้กระดกคอนโดผ่านได้ (สัญญาณอาจจะช้าๆ กว่าวันแรกๆ ที่รับรถมาแล้วยังไม่ได้ติดฟิล์มนิดหน่อยครับ)
ส่วนรถคันเดิม ติด Crystalline หน้า C50 รอบ C40 (อายุฟิล์ม = อายุรถ ประมาณ สามปีกว่าๆ) สัญญาณผ่านไม่ได้เลย ต้องอาศัยเปิดกระจกแล้วเอาตัวติ๊ดยิงกับไม้กระดกเองตลอด

งงมากครับเพราะต่างจากที่คนอื่นบอกว่า vk ไม่ให้สัญญาณผ่าน แต่ crystalline ผ่านได้สบาย

ออฟไลน์ akewizard

• Hero Member
ต้องดูว่าเครื่องสแกนไม้กั้นฯ ใช้เคลื่อนสัญญาณความถี่อะไรคับ
ถ้าใช้คลื่น Infrared ก็จะมีปัญหากับฟิล์ม Crystaline เพราะตัวนี้มันบล๊อค Infrared แทบจะ 100% เลย

แต่ถ้าเป็นคลื่นย่านอื่นๆเช่น Blue tooth หรือของพวก easy pass ทางด่วน อันนี้จะไม่ค่อยเป็นปัญหาคับ

ออฟไลน์ Deaw

ไม้กระดก ปกติก็เปิดกระจกติ๊ดตลอดครับ

ออฟไลน์ bravo

ผมก็ใช้ V-Kool

ไม้กระดกเข้าหมู่บ้าน สัญญานผ่านได้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Chung

• Newbie
  • *
เป็นรถคนละสไตล์หรือเปล่าครับ

ตำแหน่งติดตั้งตัวรับส่งอาจไม่ตรงกับตัวรับส่งข้อมูลจากระบบไม้กั้น ถ้ารถสูง ต่ำ ต่างกันมาก ระยะอาจต่างกันเยอะเลยให้ผลลัพท์แตกต่างกันครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
สบายใจได้เลย เป็นคริสตั้นลีนของแท้ครับ

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

ตัวปบ่อยสัญญาน เป็นเครื่องเดียวกันหรือเปล่าครับ?
ถ้าคนละเครื่องลอง เปลี่ยนแบตดูด้วยครับ
ของผม crystaline ยิงได้ 90% / vk ประมาณ ยิงได้ 50%