ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังคิดจะเปลี่ยนจาก accord g9 มาเป็น Cityแฮชแบ็ก1.0RS ขอคำแนะนำครับ  (อ่าน 8176 ครั้ง)

ออฟไลน์ shikimaru

• Hero Member
ถ้าซื้อผมเชีย city hatch ใหม่ มากกว่าครับ แต่ถ้าเอาจริงๆ ผมว่าเอา ge ไปแก้ดีกว่า ฟิลลิ่งได้อาจหนีกันนิดหน่อย แต่ความจุกจิก ge น้อยกว่าเยอะมาก แทบไม่มีอะไรพัง แม้จะผ่านไปอีก 10 ปี
ยกเว้นจะเบื่อหน้ามันแล้ว ก็เปลี่ยนได้เลย

หลักๆที่แก้ก็เบรค เปลี่ยนผ้าพวก prospec จาน trw  จับหนึบกว่าเดิม เจอตัดหน้าก็สบายๆละครับ ช่วงล่างตามพี่เทียนว่า tein enduro ถ้ามี street advan จัดตัวนี้แทน รถเกินแสนโลเอาไปเช็คพวกบูท ลูกยางใหม่ได้ เครื่องถ้าเดิมๆพอก็จบ ไม่พอไปรีแมพให้เขาเซทคันเร่งใหม่ให้อีกหน่อย ใช้งานได้สบายๆละครับ

ออฟไลน์ tsubasa

อยากให้ลองใช้แบรนด์อื่นด้วยดีกว่า แล้วคุณจะรู้ว่า honda เป็นอย่างไรครับ

ออฟไลน์ bingoman

อย่าซื้อรถใหม่เลยครับ

หาโช้คเทพๆ + ล้อยางดีๆ ของแท้

รับรองขับดี ยิ่งหนึบไปจนถึง 160 km/h ครับ

ผมเอา City 2009 ไปเปลี่ยนโช้คเกรดกลางบนอย่าง Kayaba NewSR  ยังหนึบขึ้นจน 150 ยังนิ่งอยู่เลยครับ

City ใหม่ ยังไงก็คือ City  มันดีกว่ารุ่นเดิม รุ่นละแค่ 5-10% แค่นั้นครับ  ต้องแต่งเองครับ