ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 EDS ประจำวันที่ 12 ธันวาคม 2020  (อ่าน 4238 ครั้ง)

ออฟไลน์ Freed จัง

• Newbie
  • *
ปกติขับแต่รถ city car จะเปลี่ยนมาซื้อ Isuzu Mu-X ความรู้สึกการขับจะต่างเยอะไหมครับ ขับยากกว่าเยอะไหมครับ ได้ไปลอง test drive แต่ศูนยให้ขับแค่สั้นๆ เลยไม่แน่ใจ 

ออฟไลน์ Hertz_88

• Newbie
  • *
สอบถามพี่ๆครับ

สนใจฟิล์มติดรถยนต์ Lamina Digital CTX (Ceramatrix) เป็นตัวเซรามิคนะครับ
ตัวนี้เป็นยังไงบ้างครับ ทั้งคุณภาพตัวฟิล์ม เรื่องกันความร้อน ความโปร่งใสเวลามองออกไปข้างนอก ดีมั้ยครับ 

ปล.ขับกลางคืนประจำครับ

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
ทางทีมงานคิดว่าปัจจัยอะไรสำคัญที่สุดในการแจ้งเกิดของรถยนต์ไฟฟ้าครับ (หากทำได้คือเลิกใช้รถน้ำมันกันทั้งโลกเลย) เช่น ระยะเวลาชาร์จ สถานีชาร์จ ราคารถ นโยบายภาครัฐ ฯลฯ แล้วในปัจจุบันคาดว่าจะใช้เวลาอีกปีถึงจะไปจุดนั้นได้ครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2020, 15:07:13 โดย FF »