ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์ม 3M Crystalline มีปัญหากับไม้กั้นประตูเข้าคอนโดครับ แก้ปัญหายังไงดีครับ  (อ่าน 4085 ครั้ง)

ออฟไลน์ [email protected]

• Newbie
  • *
ฟิล์ม 3M Crystalline มีปัญหาบล้อคสัญญาณไม้กั้นประตูเข้าคอนโดครับ แก้ปัญหายังไงดีครับ  ตอนนี้ต้องเปิดกระจกยื่นให้ไม้กั้นเปิดตลอดเลยครับ

ขอบคุณครับ

ออนไลน์ Dreamer

• Jr. Member
  • **
ใช้ v-kool ครับ
mazda 3 ผม 3m crystalline เข้าคอนโดไม่ได้
audi TT ผม v-kool vk10 vk30 เข้าได้ครับ

ออฟไลน์ mozart

• Hero Member
ผมก็มีปัญหากับรีโมทประตูบ้านเหมือนกัน

ออฟไลน์ akewizard

3M crystaline มันจะบล๊อคสัญญาณพวก Infrared คับ แทบจะ 100%

วิธีแก้คือตัดฟิล์มออกบางส่วนให้สัญญาณผ่านได้ หรือเปลี่ยนไปใช้ฟิล์มที่ไม่บล๊อค Infrared หมดคับ

ออฟไลน์ Dr.Jones

• Sr. Member
 8)

มอร์เตอเวย์ของกรมทางหลวงมันใช้รังสีอะไรอ่าน tag อ่ะครับ

จงใจเอา tag ใส่ไว้หลังเบาะคนนั่งข้างๆ (หลังเบาะนะ ไม่ใช่วางบนเบาะ)
บานหน้าติดฟิล์ม Crystalline ตัวรองเข้มสุด มันติ๊ดเฉยเลย 
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ PaPaMan

บานหน้าผมใช้ Lamina digital CTX ไม่มีปัญหากับไม้กั้นคอนโดหรือ easy pass ครับ

ออฟไลน์ palma

ผมติด crystalline อยู่ 3 คัน

คอนโดเป็นแบบ บัตร keycard หนาๆรุ่นเก่า ถือบัตรใกล้กระจกข้าง เครื่องก็สามารถอ่านได้ครับ
อีกคอนโดเป็น tag แบบ ทางด่วน เอาวางไว้ที่คอนโซลหน้า ก็อ่านได้ปกติครับ แต่ช้าบ้าง น่าจะเป็นที่ระบบมากกว่า

ส่วน m-pass , easy pass อ่านได้เร็วฉลุย
GPS ทั้งของรถ ของมือถือ(รุ่นที่รับได้เร็วปกติ) ก็ไม่มีปัญหาครับ
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)