ผู้เขียน หัวข้อ: ***มีท่านสมาชิกท่านใด ชำระเงินจอง GR Yaris เรียบร้อยแล้ว บ้างไหมครับ***  (อ่าน 8125 ครั้ง)

ออฟไลน์ jazzz

• Jr. Member
  • **
   อยากทราบว่า

1 ฝ่ายขายเขาติดต่อ และมีขั้นตอนอย่างไรครับ

2 เงินจองกี่บาทครับ ถ้าผ่อนดาวน์กี่% ดอกเบี้ยกี่% ครับ

3 มีส่วนลดหรือของแถมไหมครับ

4 จะได้รับรถเมื่อไรครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น

อ้างถึง
   1 ฝ่ายขายเขาติดต่อ และมีขั้นตอนอย่างไรครับ
ผม Booking ผ่านเว็บ ในหน้าเว็บ (ผม crop ส่วนนั้นทิ้ง) หรือในอีเมลล์ยืนยันการจอง จะมีเบอร์ติดต่อและอีเมลล์อยู่ครับ น่าจะมีเซลล์ท่านเดียวในการดูแล ทางเซลล์ไม่ติดต่อมานะครับ ตัวผมเองต้องติดต่อไปเอง และต้องใช้เบอร์ที่ลงทะเบียนการจองโทรไปด้วย ไม่งั้นไม่รับสาย ไม่โทรกลับครับ

อ้างถึง
2 เงินจองกี่บาทครับ ถ้าผ่อนดาวน์กี่% ดอกเบี้ยกี่% ครับ
ยังไม่ทราบครับ ลืมถาม แต่การรับรถนั้น ให้ทางเราเลือกดีลเลอร์ที่จะรับรถได้เลยครับ

อ้างถึง
   3 มีส่วนลดหรือของแถมไหมครับ
ผมไม่ได้ถาม แต่ตามปกติไม่น่าจะมีครับ

อ้างถึง
   4 จะได้รับรถเมื่อไรครับ
ผมโทรไปสอบถามวันอังคาร ทางเซลล์แจ้งว่ากำลังจัดการเรื่องคิวจองอยู่ครับ ทางนั้นแจ้งว่าจะแจ้งได้ภายในเดือนนี้ ว่าจะได้รับรถหรือไม่ และจะได้ในช่วงไหนครับ

ไม่ทราบว่าจองสีอะไรไปครับ ผมจองสีขาวไป ทั้งๆ ที่เบื่อสีขาว สีแดงก็ดูแล้วไม่ค่อยชอบ สีดำก็ไม่ชอบ เลยเอาสีขาวเพราะมันน่าจะตัดกับหลังคา Carbon Fiber สีดำดูสวยดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2020, 21:01:21 โดย OXYGEN2 »
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

• **

ขอบคุณมากครับ คุณOXYGEN2 

ผมจองสีขาวเหมือนกันครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะลองโทรไปถามฝ่ายขายครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น

ผมจองสีขาวเหมือนกันครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะลองโทรไปถามฝ่ายขายครับ
ถ้า Pre Booking ผ่านทางหน้าเว็บ ให้เอาเบอร์ที่ให้ไว้โทรไปนะครับ ผมโทรไปวันแรกๆ เข้าใจว่าสายเข้าเยอะ ใช้เบอร์อื่นโทรไปไม่รับสาย ไม่โทรกลับครับ ต้องเอาเบอร์ที่ให้กับเค้าไว้โทรไป เค้าถึงโทรกลับครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

• **

ถ้า Pre Booking ผ่านทางหน้าเว็บ ให้เอาเบอร์ที่ให้ไว้โทรไปนะครับ ผมโทรไปวันแรกๆ เข้าใจว่าสายเข้าเยอะ ใช้เบอร์อื่นโทรไปไม่รับสาย ไม่โทรกลับครับ ต้องเอาเบอร์ที่ให้กับเค้าไว้โทรไป เค้าถึงโทรกลับครับ

ผม Pre Booking ผ่านทางหน้าเว็บเช่นกันครับ เดี๋ยวจะโทรเบอร์ที่ให้ไว้ครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Firzen

• Sr. Member
ปูเสื่อรออ่านรีวิวตัวรถจากทั้ง 2 ท่านเลยครับ  ::)

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
ผมก็ pre book ไป โทรไปถามเซลล์สองรอบแล้วเขาบอกกำลังรวบรวมข้อมูลอยู่เหมือนกัน เดี๋ยวจะมีเจ้าหน้าที่ติดต่อกลับเพื่อแจ้งเงื่อนไข
ตอนนี้ นี่เป็นโทรศัพท์สายเดียวแล้วที่ผมอยากรับด้วยใจจดจ่อ  8)
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
มีหน่วยประเดิม 2คนละ รอรีวิวอย่างใจจดใจจ่อ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ SM.

รอรีวิวเลยครับ  ::) ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Nui

• Full Member
น่าจะส่งเป็นจดหมายครับ
อันนี้จากเพื่อนส่งมาใน Line ให้ดู
เงินจอง 1 แสนบาท

คนที่ได้สิทธิ์น่าจะได้รับจดหมายกันครบแล้ว

E12 520, E21 320, Peugeot 504, 505
Citroen CX Prestige
E30 316i, E36 318i
Mazda Lantis V6 2.0, Rover 623 GSi
Mitsubishi Pajero V6 3.5 1998, E46 323i
Mitsubishi Pajero Sport 2011
Volvo V40 T5
F30 Active Hybrid 3
C250 Coupe C205, E300 Coupe C238
G32 630d GT

ออฟไลน์ joufo

ผมจองในงานฯ ครับ

เจ้าหน้าที่ว่า ผมได้คิวลำดับที่ 3 ร้อยกว่า

โทรไปถามเจ้าหน้าที่ ที่ดูแล ตามเบอร์ที่ได้รับทางอีเมล์แล้ว
เขาว่า ต้องรอตามลำดับคิวครับ

ออฟไลน์ Sleepy Boy

นึกว่าจะส่งมาทางอีเมล ดูน่าจะมีคนจองล้นหลาม ไม่รู้เขาเอาหลักการเลือกคนซื้ออย่างไรครับ

ออฟไลน์ IS2000

เคยไปถามในงาน Motor Expo เห็นว่าต้องมีคอนเนคชั่นระดับนึงกับเซลล์ถ้าจะได้รถชัวร์ๆครับ เพราะคนสนใจเยอะว่าโควต้าที่ขายอยู่
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ aleebahbah

รอชมรีวิวเลยครับ  ???

ออฟไลน์ shikimaru

เจ้าหน้าที่ว่า ผมได้คิวลำดับที่ 3 ร้อยกว่า

โทรไปถามเจ้าหน้าที่ ที่ดูแล ตามเบอร์ที่ได้รับทางอีเมล์แล้ว

คิวอย่างโหด 300 กว่าไปแล้ว ไม่นึกว่าจะเยอะขนาดนี้

ออฟไลน์ Fly to dream

คิวอย่างโหด 300 กว่าไปแล้ว ไม่นึกว่าจะเยอะขนาดนี้

อะไรที่ชาวเน็ตแซะมันจะขายดีครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ POKKHET

• Full Member
รอชมครับ รอชม