ผู้เขียน หัวข้อ: เลขทะเบียน ผลรวม เชื่อหรือไม่  (อ่าน 12491 ครั้ง)

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
เลขทะเบียน ผลรวม เชื่อหรือไม่
« เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 16:42:31 »
เคารพทุกความคิดเห็นครับ พอดีทะเบียนผมจองมาค่อนข้างสวย แต่ผลรวมไม่ดีนัก คนที่ดูดวง ดูเลขทักทุกคน ว่ามีปัญหา เรื่องอะไรบ้าง แล้วตรงด้วย ผมจากเชื่อบ้างไม่เชื่อบ้าง กลายเป็นกังวลเลย

พี่ๆน้องๆ มีมุมมองอย่างไรกันบ้างกับเรื่องนี้ครับ

ออฟไลน์ CMaN20

• Sr. Member
Re: เลขทะเบียน ผลรวม เชื่อหรือไม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 16:44:48 »
เคารพทุกความคิดเห็นครับ พอดีทะเบียนผมจองมาค่อนข้างสวย แต่ผลรวมไม่ดีนัก คนที่ดูดวง ดูเลขทักทุกคน ว่ามีปัญหา เรื่องอะไรบ้าง แล้วตรงด้วย ผมจากเชื่อบ้างไม่เชื่อบ้าง กลายเป็นกังวลเลย

พี่ๆน้องๆ มีมุมมองอย่างไรกันบ้างกับเรื่องนี้ครับ

ผมเฉยๆกับเรื่องนี้ ส่วนมากจะเอาเลขที่ตัวเองชอบและจำง่ายครับ.
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

ออฟไลน์ Winmax

• Full Member
Re: เลขทะเบียน ผลรวม เชื่อหรือไม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 16:46:54 »
คุณลองเข้าเว็ป มาย..... รึยัง ถ้าผลยังไม่ดี ก็เปลี่ยนตามใจ
มันมีคนที่รับจองเลขสวยผลรวมดี ก็หาเรื่องขอเงิน แฟน ได้เลย ตามน้ำกันไปครับ
โอ๊ยที่รัก เค้าจองกัน เจ็ดหมื่น เลขก็สวย ผลก็ดี ตบเข้าเรา สามหมื่น เหลือสี่หมื่นซื้อป้าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2020, 16:49:42 โดย Winmax »

ออฟไลน์ gumpzgear

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 16:52:13 »
ผมเพื่อความสบายใจ สองคันล่าสุดก็เอาตามที่ผลรวมดีๆนะครับ

พอมันสบายใจ ทำอะไรก็ไม่ติดขัด

PKS8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 16:58:48 »
ผมเอาผลรวมครับ แล้วไม่เอาเลขที่ไม่ถูกกับวันเกิด กับเลข 11 ติด หรือ หาบกันครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 17:02:05 »
ผมเอาผลรวมครับ แล้วไม่เอาเลขที่ไม่ถูกกับวันเกิด กับเลข 11 ติด หรือ หาบกันครับ

ดูจากไหนครับ เรื่องเลขกับวันเกิด

ออฟไลน์ Boattamon

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 17:02:22 »
รบกวนสอบถามครับ ว่าเราเช็คจากเว็บนี้คือน่าเชื่อถือใช่ไหมครับ
คือจากประสบการณ์ส่วนตัวยังไม่เคยซื้อทะเบียนเอง ซื้อแต่เบอร์โทรศัพท์ (จากอีกเว็บ)
เลยลองเอาเบอร์ที่ซื้อมาเช็คแต่ละเว็บ ผลคือไม่เหมือนกันซักนิด แบบนี้เราควรจะยึดอันไหน
หรือว่าเราสบายใจอันไหนก็เอาเว็บนั้นใช่ไหมครับ ถามเพราะไม่ทราบจริงๆ
ส่วนตัวไม่เคยดูผลทะเบียนเลย เพราะใช้รถที่บ้าน แต่ตอนนี้กำลังจะได้รถใหม่ออกเอง เลยสอบถามครับ

คุณลองเข้าเว็ป มาย..... รึยัง ถ้าผลยังไม่ดี ก็เปลี่ยนตามใจ
มันมีคนที่รับจองเลขสวยผลรวมดี ก็หาเรื่องขอเงิน แฟน ได้เลย ตามน้ำกันไปครับ
โอ๊ยที่รัก เค้าจองกัน เจ็ดหมื่น เลขก็สวย ผลก็ดี ตบเข้าเรา สามหมื่น เหลือสี่หมื่นซื้อป้าย

PKS8

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 17:04:19 »

ดูจากไหนครับ เรื่องเลขกับวันเกิด

Search ใน Google ก็เจอแล้วครับ เลขถูกโฉลกกับวันเกิด

ส่วนผลรวมทะเบียน ตรงกันทุกเว็ปนะครับ เหมือนเบอร์มือถือ

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 17:06:21 »
ไม่เชื่อต้องพิสูจน์ครับ

ผมลองพิสูจน์มาหมดแล้วครับ ทั้งทะเบียนรถ สีรถ เบอร์โทรศัพท์

สรุป สำหรับผมไม่เชื่อครับ ผมไม่ตรงเลย

ออฟไลน์ 20TRF

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 17:15:05 »
ไม่เชื่อ แต่ชอบเลขรวมเท่ากับ4 แล้วก็ชอบมีเลข1กับเลข2 รถทุกคันเลยจะคล้ายๆกัน ที่จริงอยากได้เหมือนกันแต่ รอไม่ไหว

ออฟไลน์ demo2

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 17:16:12 »
ไม่เชื่อครับ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 17:40:08 »
ผมเชื่อนะ

เอาทะเบียนรถคันเก่าๆที่เคยใช้ 3 คัน มาดูผลรวมหลังจากขายรถไปแล้ว ตรงจนขนลุก หลังจากนั้นก็เลยเชื่อ แต่ เชื่อของผม ผมไม่ได้ไปประมูล หรือ ไปซื้อป้ายแพงๆนะ ผมจองเองกับมือ

เลข 2 ตัว ในรถ 2 คัน ผลรวมดี แค่หมวดไม่สวย อันนี้ไม่สน รับได้ ไม่เสียสักบาท

จะมีล่าสุด อยากให้ทะเบียน CR-V เหมือน Pulsar รวมถึงตัวอักษรด้วย เลยฝากเค้าจอง เสียไป 6500 บาท เพราะวันเปิดหมวด ดันตรงกับผมประชุม เลยขี้เกียจลุ้นครับ ก็ยอมรับได้แหละ

ส่วนเลขเดิม CRV ก็ยกให้รถแฟนไปครับ

ยังคิดอยู่เลยว่า ถ้าแฟนไปเอา เลขเดิม CRV ขายได้หลายหมื่นนะ จองได้เองแบบฟลุ้คๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 17:49:26 »
รถที่บ้านทุกคันเอาผลรวมกันได้ 7 ทุกคัน คนเชื่อคือที่บ้าน ส่วนตัวไม่เชื่อหรอกแต่เชื่อในเลขที่อยากได้มากกว่า

ถ้าแบบไม่เชื่อแต่ไม่ลบหลู่ก็ทำนองพระในรถครับ ครั้งนึงรีบไปทำงานข้ามจังหวัด เหยียบไป 180 แล้วพระที่ตั้งไว้หลุดแล้วหล่นไปที่ข้างเบาะซ้าย ผมเลยเบรกจอดต้องเปิดประตูลงไปหาแล้วเก็บ แล้วไปพบว่ายางรถบวมปูด จากนั้นก็คิดเลยว่าพระท่านช่วย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 18:08:38 »
ส่วนตัวไม่เชื่อครับ

นี่คือความหมายของทะเบียน กก9999

หมายเลข 38 ความล้มเหลวที่ไม่อาจหยุดยั้ง
เป็นเลขร้าย ครอบครัวแตกแยก แตกเพื่อน แตกฝูง แตกญาติ แตกหักจากหุ้นส่วน ชีวิตต้องเกี่ยวข้องกับนักเลงอันธพาล ทหาร ตำรวจ และนักกฎหมาย ระวังไฟลวก ไฟคลอก ไฟไหม้บ้าน เชื่อใจคนง่าย ระวังคดีความ ประพฤติผิดอยู่เสมอ จะทำอะไรจะดีแต่ตอนเริ่มต้นอยู่เสมอ ปลายไม่ดี ขึ้นๆ ลงๆ

หมายเลข 38 พลังแห่งโมหะจริต (อีกตำรา)
มีกิเลศตัณหามาครอบงำให้คุณเดินทางที่ผิด ติดเหล้า บุหรี่การพนัน แสดงถึงถูกอำนาจของความลุ่มหลงโมหะจริตเข้าครอบงำ ชีวิตมีแต่ความวุ่นวาย เอาความคิดตัวเองเป็นใหญ่ไม่ฟังคำใคร เจ้าอารมณ์ มีความผันผวนในชีวิตอย่างรุนแรง จะหลงในกิเลศ ตัณหา ความมัวหมองมัวเมา และสิ่งเร้นลับต่างๆ

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 18:19:47 »
ถ้าการดูฤกษ์ สีโฉลก เลขทะเบียน ช่วยให้การขับขี่ปลอดภัย

ไทยคงไม่ได้แชมป์ครับ

ออฟไลน์ arte

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 18:53:49 »
ไม่เชื่อผลรวมครับ แต่เชื่อว่าดวงอชีวิต ผมจะเกี่ยวพันธ์ กับตัวเลขๆหนึ่งตลอด

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 19:05:54 »

นี่คือความหมายของทะเบียน กก9999

หมายเลข 38 ความล้มเหลวที่ไม่อาจหยุดยั้ง
เป็นเลขร้าย ครอบครัวแตกแยก แตกเพื่อน แตกฝูง แตกญาติ แตกหักจากหุ้นส่วน ชีวิตต้องเกี่ยวข้องกับนักเลงอันธพาล ทหาร ตำรวจ และนักกฎหมาย ระวังไฟลวก ไฟคลอก ไฟไหม้บ้าน เชื่อใจคนง่าย ระวังคดีความ ประพฤติผิดอยู่เสมอ จะทำอะไรจะดีแต่ตอนเริ่มต้นอยู่เสมอ ปลายไม่ดี ขึ้นๆ ลงๆ

หมายเลข 38 พลังแห่งโมหะจริต (อีกตำรา)
มีกิเลศตัณหามาครอบงำให้คุณเดินทางที่ผิด ติดเหล้า บุหรี่การพนัน แสดงถึงถูกอำนาจของความลุ่มหลงโมหะจริตเข้าครอบงำ ชีวิตมีแต่ความวุ่นวาย เอาความคิดตัวเองเป็นใหญ่ไม่ฟังคำใคร เจ้าอารมณ์ มีความผันผวนในชีวิตอย่างรุนแรง จะหลงในกิเลศ ตัณหา ความมัวหมองมัวเมา และสิ่งเร้นลับต่างๆ

ผมรวมได้เลขนี้เลยอ่ะ แต่ไม่ได้ทะเบียนสวยขนาดนี้ วิตกมาก 55

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 19:25:31 »
ลองมาหมดแล้วครับ เบอร์สวย ทะเบียนสวย

สรุปว่า ไม่ครับ

ikky

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 19:35:48 »
ก่อนจะเชื่อ เอาให้แต่ละตำรามันตรงกันก่อนไหม

มี 10 ตำรา บอกไม่เหมือนกันซักตำรา

ออฟไลน์ Lucky_suby

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 19:43:00 »
เฉยๆกับเลขและผลรวม ดีก็ได้ แต่ชอบเลขสวยครับ เพราะเหมือนลงทุน ซื้อแล้วราคาขึ้นครับ โดยเฉพาะหมวดเก่าครับ

ออฟไลน์ vantipz

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 19:47:04 »
ไม่เคยเชื่อจนเจอกับตัว คันแรก Citi ตอนป้ายแดงไม่มีปัญหาอะไรพอหลังได้ป้ายขาวปุ๊บมีอาการตาขวากระตุกติดกัน 7 วัน วันที่ 7 รถพ่วงเบรคเอาหางมาฟาดจนต้องขายซาก เป็นป้ายทะเบียนที่บอกกับเซลล์ไปว่าเอาเลขอะไรก็ได้ หลังชนมาลองตรวจเลขทะเบียนดูมีอักษรกับตัวเลขที่ไม่ถูกโฉลกและเป็นอัปมงคลถึง 4 ตัว

ส่วนรถคันล่าสุดเลยใช้สี ตัวอักษร ตัวเลข และผลรวมอักษร+ตัวเลขถูกโฉลกกับตัวเองทุกอย่าง พอได้รถมาก็รู้สึกว่าทุกอย่างมันดีขึ้นเหมือนคำที่เขียนอธิบายไว้ตอนเลือกผลรวมเลข อธิบายไม่ได้แต่ก็ไม่อยากมองข้ามครับ  ::)

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 20:04:27 »

ผมรวมได้เลขนี้เลยอ่ะ แต่ไม่ได้ทะเบียนสวยขนาดนี้ วิตกมาก 55
แบบนี้ผมแนะนำ เอาเลขที่จองได้มาขายไปแล้วนำเงินที่ได้ไปซื้อเลขใหม่ เอาที่แล้วสบายใจดีกว่าครับ จะได้ใช้รถอย่างมีความสุข

ออฟไลน์ InBkk

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 20:22:17 »
พ่อแม่ เชื่อ
ญาติ เชื่อ
แฟน เชื่อ
เจ้านายเก่า เชื่อ
CEO บริษัทมหาชนหลายๆ ท่าน เชื่อ

ผมก็เลยเลือกที่จะเชื่อ แต่ต้องอยู่บนพื้นฐานว่า จะไม่ลงทุนจำนวนมาก เพื่อแลกกับสิ่งนี้

ออฟไลน์ คนขับรถ

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 20:33:46 »
 เลขผลรวม สำหรับทะเบียนรถ                                    
     # เลขผลรวมดีมาก ได้แก่ 4, 5, 6, 9, 14, 15, 19, 23, 24, 32, 36, 40, 41, 42, 44, 45, 46, 50, 51, 54   ให้คุณระดับดีมาก                                    
                                           โอกาสประสบผลสำเร็จสูง อุปสรรคน้อย เจริญรุ่งเรือง ร่ำรวย รวดเร็ว และมีความสุขในชีวิต                                    
     # เลขผลรวมดีปานกลาง ได้แก่ 8, 10, 13, 16, 18, 22, 25, 26, 28, 31, 35, 38, 39, 47, 49, 52, 53   ให้คุณระดับดีปานกลาง                                    
                                           เหนื่อย มีอุปสรรค แต่ยังมีโอกาสประสบผลสำเร็จ หากมีความพยายาม                                    
     # เลขผลรวมไม่ดี ได้แก่ 3, 7, 11, 12, 17, 20, 21, 27, 29, 30, 33, 34, 37, 43, 48  (ให้โทษ เลขทะเบียนรถใครได้ผลรวมเหล่านี้ควรเปลี่ยนครับ)                                    
                                           เหนื่อยมาก อุปสรรคมาก เจอปัญหารุมเร้า การงาน การเงิน ความรัก โอกาสเกิดอุบัติเหตุสูง                                    

เผื่อจะได้สบายใจขึ้น :) :) :)

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 20:38:47 »
ไม่เชื่อครับ แต่ไมลบหลู่​ครับ
แม่ซื้อทะเบียนประมูลให้ 3 หมายเลข (ที่บ้านใช้เลขเดียวกันหมดถึง 15 คัน)​คือผลรวมแย่หมด แต่ก็ใช้มาจนถึงปัจจุบัน

คันที่ผมแอบซื้อใช้เองไม่ผ่านกงสี​ผมไปจองเอาครับ ผลรวมดีเลิศตรง และทั้งอักษรและตัวเลขไม่เป็นกาลกิณี

แต่ชีวิตก็เหมือนเดิม ผมก็เลยเฉยๆน่ะ​

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 20:40:58 »
ผมไม่เคยเชื่อแถมหลบหลู่บ่อยๆ ชีวิตก็มีดีและไม่ดีตามการกระทำของตัวเองครับ

คหสต. ถ้าชีวิตมันดีเพราะเรื่องพวกนี้ ก็คงไม่ต้องกระเสือกกระสนกันครับ

เอาที่ไหวและสบายใจดีกว่าครับ   หากทำตามท่านที่ไม่เชื่อ แล้วดวงซวยขึ้นมา ก็ว่าจะคิดว่า "รู้งี้" อีกครับ

ใจท่านเชื่อแล้ว ก็ตามๆให้สบายใจครับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 20:41:21 »
ไม่เชื่อแน่นอน พระพุทธเจ้าไม่เคยสอนเรื่องนี้เลยครับ
ชื่อผมมีกาลกิณี 2 ตัว แต่ชีวิตผมก็ปกติสุข มีเงินทองใช้สบายๆ
มีรถที่อยากได้ขับ เพราะผมขยันทำมาหากิน นี่คือความเชื่อของผม
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 20:43:46 »
ส่วนตัวไม่ได้เชื่อว่ามันจะทำให้ชีวิตเปลี่ยนครับ
คนรวยคนประสบความสำเร็จ อาจใช้เลขดี เลขมงคล
แต่เลขดี เลขมงคล ไม่ได้ทำให้คนรวยประสบความสำเร็จ
ส่วนตัวมองเหมือนของแต่งรถครับ ไม่ได้มีประโยชน์เท่าไร่ แค่สวย
ผมใช้เพราะเลือกเลขที่ชอบหรือจำง่ายๆได้และสามารถเลือกหมวดตัวอักษรได้. ทุกคันในบ้านใช้เลขเดียวกัน ต่างหมวด

ออฟไลน์ TABO9

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 21:50:03 »
ผมไม่เคยเชื่อ ล่าสุดกำลัง จองเลข เลยมาศึกษา 

เฮ่ยยยย มันตรง 80%  ขนาดป้ายแดงมีเลข 17  คือต้องถอยชน  BMW3 ป้ายแดงแล้ว ถ้าไม่มีระบบหยุดเองของ CX-30

หลังมาศึกษา จึงรู้  ไม่กล้าขับเลย จนต้องขอเปลี่ยนป้ายแดง  คันเก่าขับมา 8 ปี ไม่เคยชนใคร

เรื่องแบบนี้ ถ้าไม่ศึกษาแล้วมาเช็คดู ก็ไม่มีใครสนใจครับ

ของแบบนี้อยู่ที่ความเชื่อของแต่ละคนครับ 

ส่วนผมเชื่อแล้วคร้าบ

ตอนนี้ ล็อคเลขทะเบียนสวยไว้แล้ว ตรงกับที่เราชอบ  สบายใจแถมได้เลขสวย ราคาไม่ถึงหมื่น

ที่แรกจะจองกดเอง แต่เพื่อนบอกอย่าไปหวัง เลขมันล็อคได้ก่อนอยุ่แล้ว แล้วก็พบว่า ยังมีการล็อคเลขได้อยู่จริง  ไม่ใช่จ้างกด 5-1000 นะครับ

แบบแจ้งราคา แต่ละเลขที่ต้องการเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2020, 22:02:58 โดย TABO9 »

ออฟไลน์ Nutty eiei

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 22:36:21 »
ผมไม่เชื่อครับ ส่วนตัวเน้นเลขเดียวกับคันอื่นที่บ้านครับ ล่าสุดไปประมูลเลข ขข6116 ที่คนอื่นชำระไม่ครบมาก็ได้เลขเป็นปีเกิดคุณแม่ครับ หมวดเบิ้ลด้วยแค่นี้พอใจแล้วครับ ถ้าเลขถูกใจเราอะไรๆก็ดีครับ