ผู้เขียน หัวข้อ: ถนนเอาไว้ทดสอบศูนย์ล้อกับอาการสั่น เส้นไหนดีครับ  (อ่าน 3792 ครั้ง)

ออฟไลน์ red898

• Full Member
ในกทม. หรือปริมณทล มีถนนเส้นไหนที่เอาไว้วิ่งทดสอบศุนย์ล้อได้บ้างครับ แบบทางตรงยาวพอ รถไม่เยอะ ไม่เทไปด้านใดด้านหนึ่งเกินไป เรียบพอจะจับอาการสั่นจากการถ่วงล้อได้ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ namepr

• Jr. Member
  • **
  • Ultimate Driving Mechine
ทางด่วน ฉลองรัตน์ ครับ ขาออก (ช่วงเช้า 6.00 - 9.00) , ขาเข้า ช่วง (ตั้งแต่ 20.00)
2013 - Ford Fiesta :: Hatchback 1.5 Trend
2015 - Mazda 3 Skyactive SP
2017 - BMW 330e Luxury
2021 - Volvo XC40 TWIN Recharge MY2022

ออฟไลน์ Ohmmypp

• Hero Member
ถนนราชพฤกษ์ช่วงปลายๆที่จะไปตัดเส้น 345 ครับ ถนนยังใหม่ ตรงยาว
JC TU #54

ออฟไลน์ Sneerzound

• Newbie
  • *
เส้นเลียบสนามบินสวภ.ครับ ตรงยาว รถไม่เยอะ แต่ไม่แน่ใจเรื่องถนนเทรึเปล่านะครับ

nomad

• บุคคลทั่วไป
ถนนถนนอักษะ/พุทธมณฑลสาย 4

รถโล่ง ตรงมาก เรียบมาก

ออฟไลน์ IS2000

ผมชอบลองตรงทางด่วนขั้นที่ 1 ช่วงหลังทางลงถนนพระราม 4 มุ่งหน้าถนนเพชรบุรีตัดใหม่ครับ
ตรงนั้นพื้นถนนเรียบและไม่เอียง รถบางคันที่พวงมาลัย sensitive มากๆแบบวิ่งเส้นทั่วไปแล้วมีฟีดแบคตลอดทางพอขับผ่านตรงนั้นถ้าถ่วงล้อมาดีนิ่งสนิทเลยครับและถ้าศูนย์ดีก็ขับตรงเป๊ะ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ red898

• Full Member
ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะไปลองทุกเส้นเลย

ออฟไลน์ Harem

ลานจอดรถอิเกียบางนา