ผู้เขียน หัวข้อ: แม็กร้าวที่ก้าน ซ่อมหรือเปลี่ยน / เคลมประกันได้ไหมครับ  (อ่าน 6016 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ohmmypp

• Hero Member
แม็กร้าว ทั้งหมด 3 ล้อ ครับ ล้อนึงร้าว 2-3 ก้าน
เพิ่งไปหัวหินกลับมาเมื่อวันอาทิตย์ ก่อนไปก็เช็คลมยาง ไม่เห็นอะไรผิดปกติ กลับมาอยู่แต่ในกรุงเทพ ไม่ได้ไปตกหลุมใหญ่ที่ไหนเลยครับ งงว่าเกิดขึ้นได้ไง ล้อก็เดิมๆ (เป็นล้อโตโยต้าติดรถรุ่นอื่น)

เลยมาถามดูว่าแบบนี้สามารถเคลมประกันได้ไหมครับ

(รูปครับ)

(รูปแม็กเต็มๆครับ)

ขอบคุณทุกท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2020, 17:36:43 โดย Ohmmypp »
JC TU #54

ออฟไลน์ kez

เปลี่ยนเถอะ หารุ่นเดิมมือ2 ก็ได้  ลองเคลมดู ประกันชัน1 น่าจะได้แต่ไม่เต็มราคา

ออฟไลน์ Polonium

• Sr. Member
เป็นล้อมียี่ห้อโตโยต้าแบบนี้เคลมประกันได้ครับ ถ้าเป็นล้อแต่งนี่ต้องแล้วแต่ว่าเคยแจ้งตอนทำประกันมั้ย

รีบเปลี่ยนด่วนเลยครับ น่ากลัว จริงๆล้อโรงงานเดิมๆมันน่าจะทนมากนะ

ออฟไลน์ POKKHET

• Full Member
เคลมได้ครับ เปลี่ยนเถอะครับ

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
น่ากลัวมากเลยครับ ไม่ร้าวแล้ว มันเกือบขาดแล้ว อิอิ

ถ้าจะเคลม ต้องดูครับ บางที่เมคเรื่องง่าย บางที่ยาก ลองเช็คประกัน แล้วถามคนทำใบเคลม คุยกันก่อนทำใบเคลมได้ครับ

แบบนี้ต้องรีบครับ อันตรายเกินไป
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ kiwiwi

เป็นล้อมียี่ห้อโตโยต้าแบบนี้เคลมประกันได้ครับ ถ้าเป็นล้อแต่งนี่ต้องแล้วแต่ว่าเคยแจ้งตอนทำประกันมั้ย

รีบเปลี่ยนด่วนเลยครับ น่ากลัว จริงๆล้อโรงงานเดิมๆมันน่าจะทนมากนะ

แต่กลัวพี่โตจะอ้างว่าไม่ได้ล้อของรุ่นนี้ ลูกค้าไปเปลี่ยนเอง เคลมไม่ได้ บลาๆๆๆๆ

ว่าแต่ล้อนี้เป็นของรุ่นอะไรเหรอครับ ถ้ามีเพื่อนขับรุ่นนี้อยู่ ก็ลองไปเปลี่ยนกับของเพื่อนแล้วให้เพื่อนเคลมให้ แต่ต้องไม่ใช่รถแต่งนะ

ออฟไลน์ SpeedC

ล้อติดรถหรือเปลี่ยนมาอีกทีครับ

ถ้าล้อเดิมติดรถมันร้าวได้ขนาดนี้เลยหรอ น่ากลัวมาก

เพราะส่วนมากเป็นร้าวแตกแบบนี้จะเป็นล้อแต่ง ทั่วๆไป

ออฟไลน์ Polonium

ล้อติดรถหรือเปลี่ยนมาอีกทีครับ

ถ้าล้อเดิมติดรถมันร้าวได้ขนาดนี้เลยหรอ น่ากลัวมาก

เพราะส่วนมากเป็นร้าวแตกแบบนี้จะเป็นล้อแต่ง ทั่วๆไป
เหมือนล้อ vios turbo เลย

ออฟไลน์ madboy

ทำไมมันร้าวได้ขนาดนี้ ถ้าไม่เคยตกหลุมรุนแรงอะไร  :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ไม่ใช่ล้อตรงรุ่นรถ​ แบบนี้เคลมไม่ได้ครับ​ เป็นล้อของ​ vios​ ​turbo หรือ​ yarisตัวแรกนี่ละครับ​ แต่ถ้าแจ้งประกันก่อนนี้ว่าเปลี่ยนล้อมาใหม่(ประกันจะเพิ่มเบี้ย)​ แบบนี้เคลมได้​ ผมกลัวว่าไปเปลี่ยนแม็กซ์มือสองมาแล้วจะบิ้วมาก่อนสิครับ​ ผมเคยเห็นแต่สี​ silver แต่นี่เป็นเหมือนสีเทากันเมทาลิค​
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ poonshop

นี่มันล้อในตำนานนี่หว่าาา.......

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง

นี่มันล้อในตำนานนี่หว่าาา.......

นั่นไง ตำนานเกินไป ล้อจะแตกละครับ คริคริ

ถ้าจะเคลมประกัน ถ้าไม่แจ้งก่อนทำประกัน หลายๆที่จะไม่ให้ครับ วิธีการคือแจ้งเคลมแห้ง แล้วใช้กำลังภายในกะคนออกใบเคลมครับ (อย่าเอ็ดไปนะครับ)
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ Ohmmypp

ขอบคุณทุกท่านครับ เดี๋ยวจะลองคุยกับประกันดู

ก่อนทำประกันปีล่าสุด ที่ถ่ายรูปส่งไปก็เป็นล้อนี้แล้วครับ

ผมไม่แน่ใจเหมือนกันว่านี่ล้อ vios turbo หรือ yaris trd จำได้ว่ามันกว้างต่างกันอยู่ แต่จำไม่ได้ว่าเป็น 6 กับ 6.5 หรือ 6.5 กับ 7 (ของผมเป็น 6.5)
JC TU #54

ออฟไลน์ Turin

ขอบคุณทุกท่านครับ เดี๋ยวจะลองคุยกับประกันดู

ก่อนทำประกันปีล่าสุด ที่ถ่ายรูปส่งไปก็เป็นล้อนี้แล้วครับ

ผมไม่แน่ใจเหมือนกันว่านี่ล้อ vios turbo หรือ yaris trd จำได้ว่ามันกว้างต่างกันอยู่ แต่จำไม่ได้ว่าเป็น 6 กับ 6.5 หรือ 6.5 กับ 7 (ของผมเป็น 6.5)
ล้อ vios turbo น่าจะ 6.5 ล้อ yaris 6 แต่ลายเดียวกัน

ออฟไลน์ arnuparbl

ล้อ vios turbo น่าจะ 6.5 ล้อ yaris 6 แต่ลายเดียวกัน

Vios Turbo 16x7 ตัวที่ร้าว กว้าง 6.5 ของ Yaris ครับ

ออฟไลน์ tom46

เสียดายเลยล้อแท้ด้วย

แต่เป็นขนาดนี้ ก็คงต้องเปลี่ยนแล้วละครับ น่าลองถามศูนย์ดูนะครับ ว่าล้อรุ่นนี้ยังเบิกได้อยู่ไหม ถ้าไม่ได้แพงมาก เบิกมาวงเดียว ก็น่าจะโอเคอยู่ครับ

เรื่องประกัน ถ้าถ่ายรูปล้อตัวนี้ไว้ตอนทำประกัน อันนี้ผมว่าน่าจะเคลมได้นะครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ tatum0022

ตอนถ่ายรูปตอนทำประกัน ถ้าเป็นล้อชุดนี้จะเคลมได้ครับ ลองดูครับ ผมเคยงัดกับประกันเรื่องนี้มาแล้ว สรุปประกันจ่ายให้ครับ
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ redsun

ร้าวได้น่ากลัวมากครับ
ถ้าแจ้งประกันไว้เคลมได้ครับ
แต่ได้เท่าไร ยังไงต้องคุยครับ

ออฟไลน์ mnp

• Jr. Member
  • **
ตอนทำสีใหม่อาจจะใช้ไฟเป่าเอาสีเดิมออก ล้อก็เลยเปราะครับ อันนี้ผมเดานะครับ

ออฟไลน์ bodin

ล้อมือ2 โดนย้อมแมวมาขาย