ผู้เขียน หัวข้อ: Hyundai H1 ใกล้จะออกตัวใหม่เเล้วยังครับ  (อ่าน 4460 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pattarapon

• Full Member
Hyundai H1 ใกล้จะออกตัวใหม่เเล้วยังครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 31, 2020, 12:48:09 »
เห็นว่าโมเดลนี้ 13 ปีเเล้ว เเละมีภาพ Spyshort หลุดมาให้ดูบ้าง ได้ข่าวว่าตัวใหม่ได้ช่วงล่างบนพื้นฐานเก๋งเเล้ว แบบนี้เมืองไทยจะมีโอกาสได้ใช้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ locomotive

• Sr. Member
Re: Hyundai H1 ใกล้จะออกตัวใหม่เเล้วยังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 01, 2021, 09:41:11 »
อันนี้คือคลิป ข้อมุล spy shot ที่น่าเชื่อถือสุดจากคนเกาหลีเอง จับใจความได้ว่า ไม่ใช่พื้นฐานเก่งแบบคนคนไทยเข้าใจผิดตามข่าว ยังใช้โครงสร้างตัวเดิมมาพัฒนาอยุ่แต่ ออกแบบใหม่เกือบทั้งหมด เครื่องวางยาว ขับล้อหลัง เหมือนเดิม กระจกบานใหญ่ โปร่งสบาย ไฟ LED รอบ ครับ แค่นี้ครับ..................

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
Re: Hyundai H1 ใกล้จะออกตัวใหม่เเล้วยังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2021, 09:44:48 »
ผมละกลัวการออกแบบของ ฮุนได จริงๆเลย มันดูฉีกจากเพื่อนๆเกินไปหน่อย

เป็นผมคงเอา เกีย มากกว่า สวยด้วย