ผู้เขียน หัวข้อ: ยางปะสตรีมมา ถ่วงลงแล้วไม่สั่น แต่ดังวืดๆ เวลาล้อหมุนเร็วๆ แก้ได้ไหมครัง  (อ่าน 2588 ครั้ง)

ออฟไลน์ Panerai II

• Sr. Member
ยางโดนตำมาครับ เลยเอาไปปะสตรีมมาครับ ตอนนี้ถ่วงลงแล้ว ค่า Balance โอเค
แต่ช่วงล้อหมุนมันดังวื้ดๆ วุดๆ ตามจังหวะล้อที่หมุน

อยากทราบว่าแก้ได้ไหมครับ? เข้าใจส่าส่วนที่โดนปะมันหนาขึ้นรึป่าวครับ เลยมาแรงหนีศูนย์?
จะดังชัดตอนวิ่งถนนเรียบๆเงียบๆครับ สักความเร็ว 100km/h

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ถ้าแน่ใจว่ามาจากยาง เสียงแบบนั้นอาจจะคือชั้นยางมันแยกออกบริเวณแผล ใช้ยางเก่ามากหรือยี่ห้อไม่ดีเวลาแผลรั่วชั้นยางจะแยกชั้นครับ ชั้นยางส่วนนั้นมันก็เลยตีพื้นเป็นเสียงครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ออฟไลน์ Panerai II

• Sr. Member
ถ้าแน่ใจว่ามาจากยาง เสียงแบบนั้นอาจจะคือชั้นยางมันแยกออกบริเวณแผล ใช้ยางเก่ามากหรือยี่ห้อไม่ดีเวลาแผลรั่วชั้นยางจะแยกชั้นครับ ชั้นยางส่วนนั้นมันก็เลยตีพื้นเป็นเสียงครับ

ขอบคุณครับ ยางติดรถมาเป็นยาง OEM ของโยโก advan db ครับ
ใช้มา 30k 1 ปีนิดๆ ครับ
แต่เดียวลองถอดดูก่อนนะครับ ว่าแผลปริไหม

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
ลูกปืนล้อรึเปล่าครับ
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ chaithawat

สตีมมีเสียงด้วยหรอคับ เห็นร้านบอกไม่เจอปัญหาเรื่องนี้ เคยปะแบบแทงไหมมีเสียงครับ มันสะบัดเวลาวิ่งเร็วๆเสียงชัดเลย