ผู้เขียน หัวข้อ: มาๆ มาช่วยกันแสดงความเห็นกันหน่อยครับ เกี่ยวกับคุณแฟน หึหึ  (อ่าน 6852 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
ชาว HLM มีวิธีแก้เผ็ดคุณแฟนกันไม๊ครับ เวลาที่คุณเธอว่าเราว่า "บ้ารถนักก็ไปแต่งงานกับรถเลยไป๊"

ของผมจะสวนกลับทันที "งั้นเสื้อผ้าเดือนนี้อด" หรือไม่ ก็ "ตราบใดที่เธอยังไม่เลิกบ้ากระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้า ช้านก็จะไม๊เลิกบ้ารถ ชิ"

พี่น้องมีประเด็ดๆ กันบ้างไม๊ครับ จะเอาไปลองใช้ดูบ้าง ฮ่าๆๆๆๆ

ปล. เปิดประเด็นให้ละ ใครที่เก็บกดมา เชิญระบายได้ตามอัธยาศัย เอาให้เต็มที่ไปเลย

ปล.2 แล้วอย่าให้คุณแฟนมาอ่านที่คุณพิมพ์ไปล่ะ ระวังงานจะงอกโดยไม่รู้ตัว กิ้วๆ ชะแว็บบบบบ  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
แฟนบ้าพอกันครับ บ่เป็นหยัง ฮ่าๆ

• Keep working by Johnie worker
แฟนบ้าพอกันครับ บ่เป็นหยัง ฮ่าๆ

ช่วยกันส่งเสริม เยี่ยมเลยครับ ฮิ้วๆๆ  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่เคยมีแฟนครับ หุหุ  เลยม่ายรู้ 555
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ jones

แฟนเข้าใจครับ เวลามีงานแสดงรถชวนไปเป็นเพื่อนก็ไป แต่บางทีก็ยืนรออยู่นอกบู๊ท ให้เราเข้าไปดูคนเดียว ;D
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ patzahut

ช่วยกันส่งเสริม เยี่ยมเลยครับ ฮิ้วๆๆ  ;D

จะมีใครโชคดีได้ขนาดนี้  ไม่ห้าม แถมส่งเสริมอีก :P

ออฟไลน์ maggie

ของผมตอบสวนไปครั้งแรกและครั้งเดียวเลยครับว่า "ถ้าคุณหาใครได้ดีกว่าผม ก็ไปได้เลย" จากนั้นก็คบกันต่อมาได้ 8 ปีครับ โดยไม่มีปัญหาอะไรเกี่ยวกับเรื่องรถอีกเลย เพิ่งมาเลิกกันหลังจากที่ ผมมาเรียนต่อที่อเมริกาได้หนึ่งปี เหตุผลของเธอคือ "เหงา" รอผมไม่ไหวแล้ว  :(

ออฟไลน์ ocgolf

• Newbie
  • *
ผมเรียกมันว่าทฤษฎี louis vuitton ครับ

คุณเธอจะซื้อ louis vuitton ผมถามว่าซื้อทำไม ไม่มีประโยชน์ กระเป๋าไรก็ใส่ของได้
คุณเธอหันมาบอกว่า แล้วสปริงโหลดมีประโยชน์กว่าสปริงเดิมยังไง -*- เอ่อ กรู ไม่รู้จะเถียงยังไง

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ส่วนของผมไม่เคยมีปัญหาครับ เพราะผมตกลงกันก่อนแต่งงานแล้วว่า

อะไรที่เราทำ หรือใครคนหนึ่งทำแล้วมีความสุข ไม่เดือนร้อนใคร ทำแล้วไม่ต้องมากินแกลบสิ้นเดือน หรือต้องยืมเงินใคร ก็ทำไปเถอะ โอกาสที่จะได้ทำ โอกาสที่จะมีความสุขมันมาแค่ตอนนั้นที่เราอยากทำ ต้องรีบกอบโกยไว้

เพราะคุณเคยไหมครับ รู้สึกอยากทำ อยากได้อะไร ถ้าได้ตอนนั้นมันคงจะดี แต่เราก็ปล่อยโอกาสไป แล้วค่อยกลับมาทำทีหลัง บางทีมันไม่ได้สุขเท่าตอนนั้นนะครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ prai

เขาไม่เคยก้าวก่ายเรื่องอะไรแบบนี้สักเท่าไร่ ส่วนมากเราเองมากกว่าที่จะไปเป็นคนห้ามนู้นหามนี่เขา 55

ออฟไลน์ patzahut

ผมเรียกมันว่าทฤษฎี louis vuitton ครับ

คุณเธอจะซื้อ louis vuitton ผมถามว่าซื้อทำไม ไม่มีประโยชน์ กระเป๋าไรก็ใส่ของได้
คุณเธอหันมาบอกว่า แล้วสปริงโหลดมีประโยชน์กว่าสปริงเดิมยังไง -*- เอ่อ กรู ไม่รู้จะเถียงยังไง

อ่อ  ห้ามบอกว่ารถโหลดแล้วสวย ถูกแล้วครับ      โดนตรอกกลับแน่ๆ   แต่ให้บอกในแง่ของ ความปลอดภัย  เช่น นั่นๆๆ  ดูรถแข่งสิ แต่ละคันโหลดทั้งนั้น มันจะเกาะถนน ทำให้รถไม่หลุดโค้งเกิดอันตรายนะ      

อิอิ :o ::)

บอกไปเลยครับ มันช่วยในการยึดเกาะถนนมากขึ้น เพิ่มความปลอดภัยทั้งเราและเธอไง ก็เราเป็นห่วงเธอน่ะ  เพราะรักเธอจึงต้องโหลด ฮิ้ววววววววว  ;D

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ยังไม่มีแฟน ขอผ่านแล้วกัน หุหุ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Eddy5659

แฟนผมฮาครับ อารมณ์ดี ขำกันได้ทั้งวัน

แต่เรามีกฏข้อหนึ่งคือ กลับบ้านห้ามเอางานมาพูด
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Sunnook

แบบว่าถ้าตามองรถมากเกินไป แฟนผมจะงอน ๆ

แต่ว่าไม่ได้งอนหนัก แค่อยากให้เรากลับไปสนใจ

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• Full Member
  • ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
โน คอมเม้นจ้าาาาา

เพราะทุกวันนี้ เจ้แกรเติมเงิน บัตร Easy pass  ส่วนผม จัด น้ำมัน

ถ้า แข็งข้อ ก็วิ่งข้างล่างไป 555 

ส่วนใหญ่ มีไว้ เคารพ และเชื่อฟังอ่ะคับ

Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ kritphakhin

ผมไม่มีปัญหาเรื่องบ้ารถครับ เพราะแฟนผมก็บ้ารถเหมือนกัน

เรื่องแต่งรถก็ไม่อั้นแต่ขอมีส่วนร่วม และชอบแต่งรถเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
แฟนผมก็บ้ารถพอกันครับ รสนิยมเดียวกันอีกตะหาก เข้ากันได้ดีเป็นปี่เป็นขลุ่ย

แถมเวลาขับรถเร็วๆชอบใจมาก ไม่เคยห้ามมีแต่ส่งเสริม ซ้ายว่าง!! ข้างหน้ามีรถ!! บอกมันส์ดี ซะงั้น - -"
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ raulowen

นิสัยคล้ายกัน ก็คงไม่ต้องทำอะไรมาก  ;D

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ผมไม่รู้อะ ผมโสดมาขึ้นปีที่ห้าละ
ฮาาา
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ wpookpho

• Newbie
  • *
ผมคุยกับแฟนตั้งแต่แรกเลยครับว่า ขอ 2 เรื่องที่ให้ตามใจผม คือ หนังสือ กับ รถยนต์ ส่วนเรื่องที่เหลือผมตามใจเขาหมด ก็เลยไม่มีปัญหา

ตอนนี้แฟนผมเริ่มแย่งหนังสือผมไปอ่านแล้ว (ก็ดีอ่านหนังสือมากๆ จะได้ใส่แว่น หึหึ) แต่ต่อไปคงแย่งผมแต่งรถแน่เลย

ออฟไลน์ kemjc

• Full Member
เรื่องรถแฟนผมไม่ว่าอะไร
แต่เรื่องกอล์ฟ นี่บ้านแตกตลอด ทุกครอบครัว รายไหนรายนั้น

ออฟไลน์ 2k

หึ............ ก็แค่ผู้หญิง   8)

วางแผนไว้ดิบดีว่าได้โบนัสเมื่อไหร่จะเอาแน่ๆ bilstein B 6 กับสปริง H&R แต่พอรู้ว่าราคารวมสามหมื่นปุ๊บห้ามเด็ดขาดเลย ถ้าดื้อซื้อมาคือเลิกกัน  ฮืออออออ  :'(   

คอยดูนะเผลอเมื่อไหร่จะเอาเครื่องสำอางค์หยอดให้หมากัดให้ทะลักให้หมดเลย     >:(   
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ YAmodels

แฟนผมไม่มีปัญหากับเรื่องรถเท่าไหร่ กลับชอบแบบออกนอกหน้าตอนที่ มินิคูเปอร์เอส วิ่งผ่าน
sheพูดแต่ว่าอยากได้ๆ ไอ้้ผมก็ได้แต่คิดในใจ
"รถที่ใช้อยู่นี่วิ่งได้ก็บุญแล้ว จะเอาตังจากไหนไปถอยฟระ..."  :P

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ผมคุยกับแฟนตั้งแต่แรกเลยครับว่า ขอ 2 เรื่องที่ให้ตามใจผม คือ หนังสือ กับ รถยนต์ ส่วนเรื่องที่เหลือผมตามใจเขาหมด ก็เลยไม่มีปัญหา

ตอนนี้แฟนผมเริ่มแย่งหนังสือผมไปอ่านแล้ว (ก็ดีอ่านหนังสือมากๆ จะได้ใส่แว่น หึหึ) แต่ต่อไปคงแย่งผมแต่งรถแน่เลย

ถ้าใส่แว่นก็เป็นสาวแว่นสิครับ

อิอิ

;P
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

มีแค่เรื่องราคาของแต่งอย่างเดียวครับ

ซื้ออะไรมาเวลาบอกราคาต้องหาร2หมด ซื้อมา15000จะบอกว่าซื้อมา7000 ซื้อมา10000จะบอกเหลือ5000

บอกราคาเต็มโดนด่าเละ ทั้งแม่ทั้งแฟนเลย

:( :(
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

หึ............ ก็แค่ผู้หญิง   8)

วางแผนไว้ดิบดีว่าได้โบนัสเมื่อไหร่จะเอาแน่ๆ bilstein B 6 กับสปริง H&R แต่พอรู้ว่าราคารวมสามหมื่นปุ๊บห้ามเด็ดขาดเลย ถ้าดื้อซื้อมาคือเลิกกัน  ฮืออออออ  :'(   

คอยดูนะเผลอเมื่อไหร่จะเอาเครื่องสำอางค์หยอดให้หมากัดให้ทะลักให้หมดเลย     >:(   

โหดดดจังครับ แต่ผมขอยืมมุขนี้ไปใช้บ้างครับ ฮ่าๆๆๆๆ หึหึ  ;D

ออฟไลน์ tokyo

อ่อ  ห้ามบอกว่ารถโหลดแล้วสวย ถูกแล้วครับ      โดนตรอกกลับแน่ๆ   แต่ให้บอกในแง่ของ ความปลอดภัย  เช่น นั่นๆๆ  ดูรถแข่งสิ แต่ละคันโหลดทั้งนั้น มันจะเกาะถนน ทำให้รถไม่หลุดโค้งเกิดอันตรายนะ      

อิอิ :o ::)

ผมว่าเด๋วแฟนพี่ก็จะตอบกลับมาว่า  (คุณ)จะไปแข่งกับพ่อ(คุณ)เหรอ

ปล.ขอโทษที่ใช้คำหยาบ แต่กลัวมันมิได้อารมณ์  ;D
07 mazda 3

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
โชคดี ผมไซโคจนแฟนบ้ารถได้เหมือนผม 5555+++ ;D ;D ;D
เห็นรถออกใหม่ไม่ได้ ชวนผมไปลองทุกที  ;D ;D